ปลายท่อ copyไทยของใหม่ กับ มือ 2ญี่ปุ่นใช้อันไหนดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigboynick19, 14 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigboynick19

bigboynick19 New Member Member

47
    0
    0
    ปลายท่อ copyไทยของใหม่ กับ มือ 2ญี่ปุ่น ใช้อันไหนดีครับ แล้วเพื่อนๆใช้ปลายของอะไรกันบ้างครับ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
  3. ส่วนผมใช้ของใหม่ดีกว่า พวกไอเสียนานๆไปมันจะจับเป็นเขม่าควันสะสมครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนพวกอะไหล่รถบางอย่างก็มือสองครับดีกว่า

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ไ ม่ ไ ด้ ว่ า ข อ ง ไ ท ย ไ ม่ ดี น่ ะ

เ เ ต่ ข อ ง ไ ท ย ไ ย มั น ไ ม่ ท น . . . . . . สู้ ข อ ง ยุ่ น มื อ 2 ส ภ า พ ส ว ย ๆ ไ ม่ ไ ด้

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มือ 2 ของนอกครับ

6. BabaSs

BabaSs New Member Member

81
    0
    0
    ของนอกคับ แต่ดูใส้ในด้วยนะคับ

7. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มือสองญี่ปุ่นดีกว่าผมใช้มาตั้งนานแล้วยังไม่เป็นไรเลยของบ้านเราเหมือนกับวัสดุมันไม่ค่อยดี ใช้ไปไม่นานก็ไส้หลวมสีออกเหลือง

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มือ 2 ยี่ปุ่น แน่นอนครับ ดูสภาพดี ๆ ไส้ดี ๆ ใช้กันยาวเลยครับ

ของไทย ใช้ได้ไม่นาน ก็ไปซะละ

9. bigboynick19

bigboynick19 New Member Member

47
    0
    0
    ขอบคุนทุกท่านนะครับ

10. เคยเข้าไปทำปลายท่อที่ร้านน้าเหลิม น้าแกบอก ของแกใช้ใยแก้วสั่งมาจากนอก
    ทนความร้อนมาก ๆ ใช้กันลืมเลย

ใช้กันลืม ลืมจริง ๆ ครับ ใช้จนลืมว่าอัดใยแก้วมาใหม่แล้ว เพราะเสียงแม่ง
    ดังบ้านนอกมาก ดังกว่าตอนที่ใส่ใยผุ ๆ ของญี่ปุ่นอีก หูจะแตกเอาให้ได้

จากนั้นมา ผมก็ลืม ลืมน้าแกไปจากการทำท่อของผมอีกเลยครับ พอกันที ท่อไทย

11. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    มือ2 ญุ่นด้วยคนคับ งานดีก่า.....

12. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    มือสองจากยุ่น ทนทานดีกว่า

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มือ 2 ของ x Japan ครับ

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ถ้าเทียบความใหม่ ท่อไทย กินขาดดคับ แต่ถ้าเทียบคุณภาพ ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่ ส่วนตัวรุ้สึกว่าเนื้องาน คุณภาพมันยังไม่ถึงอ่ะคับท่อไทยมือ 2 ขายทิ้ง ราคาเหมือนให้ฟรี แต่ท่อ นอก บุบๆ ครูดๆดูราคาก็แล้ววกัน สำหรับท่อไทยที่เค้าทำส่งนอก อันนนี้ไม่ขอตอบนะคับ? สรุปแล้วแต่ชอบบบแล้วกันคับ

15. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ของไทยซื้อแพง ขายถูก ทนน้อย
    ของนอกซื้อแพง ขายพอทน ใช้นาน

ปล.อยากได้แบบไหนก็แล้วแต่ทุนทรัพย์ส่วนตัวครับ

16. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    ผมใช้ มือสองยุ่น อีกคนครับ

17. แต่ผมใช้ของไทยครับ มือ 1 ของ http://www.souma88.com/ ราคา 2500 ไม่ได้ค่านายหน้าจริงๆ แต่ใส่เสร็จร้านบอกว่าเสียงเพราะครับ และเวลาขับก็วิ่งดี เข้าลานจอดรถดังแบบทุ้มนุ่มลึก เพราะโคตร ไม่เชื่อลองดูครับ

18. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มือ2 japanแน่นอนกว่า

19. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เข้ามาเก็บความรู้ค่ะ

20. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    กำลังจะว่างท่อใหม่ +++อันเก่าดังโคตรแต่ก่อนชอบ+++
    ++ตอนนี้เริ่มรำคาญ จะต้องทำย่างไรบ้างครับ++
    ++ร่วมถามเพิ่มแล้วกัน++

21. tonmods

tonmods New Member Member

16
    0
    0
    2ยุ่นดีกว่า..หาสภาพสวยๆๆใช้ยาวๆๆ

22. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    แค่ปลายท่อนะคับถ้าเป็นสแตนเลสทนหมดแหละคับ 316L กรดแรงๆยังทะลุไม่ได้เลยดูไส้ในเป็นสแตนเลสด้วยนะคับ ที่เห็นเป็น เกรด304 เรื่องสวยไม่สวยอยู่ที่ การวางท่อของช่างมากกว่า เอียงเท่าไหร่ เดินท่อหลบตรงไหนบ้าง ส่วนเรื่องเสียงมันต้องไล่มาจาก การตั้งไฟ เฮดเดอร์ พักกลางพักปลาย การเดินท่อโค้งเยอะไหม มันหลายองค์ประกอบนะคับ ตัดสินแค่ปลายคงไม่ได้หรอกคับ

23. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    2 ยุ่นด้วยคน

ตามปายยยยยย

---------- Post added at 22:12:47 ---------- Previous post was at 22:12:32 ----------

2 ยุ่นด้วยคน

ตามปายยยยยย

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มือสองญี่ปุ่นคับ

25. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เคยใช้ทั้งสองอย่างเลยครับ มือสองยุ่นดีก่า จริง ๆครับ อันนี้หมายถึงในราคาใกล้เคียงกันนะครับ

26. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    เครื่อง D16Y8 MT ใส่แบบไหน ใส้เท่าไรเหมาะสมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

27. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ผมใส่ ท่อไทยมือหนึงอยู่ แต่ ไปฟังเสียงท่อและคุณภาพ มือสองญี่ปุ่นของเพื่อน
    แจ่มกว่า ทั้งเสียง แล้วก็คุณภาพ ครับ

ฟันธง มือสอง ยุ่นดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้