@ ไปทำช่วงล่ามาใหม่ ที่ร้านเฟิร์ส ใครเคยไปทำมาบ้างคับ เจอรถนีออน 2 คันเลยคับ@

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย kickto, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    เจอคันนึงทะเบียนลงท้าย 6600 สีขาว แต่งสวยมาก หะหะ
    ไม่รู้รถคนในคลับนี้อะป่าวคับ หุหุ

ทำมาแล้วช่วงล่างก็ดีขึ้น ไม่ดังละ แต่ขอลองสักระยะ หะหะ
    ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง แต่รับประกัน 1 ปี
    ซ่อมหมดไป 9,000 บาทครับ

มีรายการดังนี้
    1. ซ่อมโช๊คอัพหน้า-หลัง = 4,000 บาท
    2. ยางกันกระแทก-ยางกันฝุ่นโช๊คอัพหน้า-หลังรวม 4 ตัว = 720 บาท
    3. ซ่อมลูกหมากแร็ก 2 ตัว = 600 บาท
    4. ซ่อมลูกหมากคันชัก 2 ตัว = 600 บาท
    5. บู๊ชปีกนกล่างใหญ่ 2 ตัว = 1,100 บาท
    6. บู๊ชปีกนกล่างเล็ก 2 ตัว = 900 บาท
    7. สกูรกันโคลงหน้า 2 ชุด = 480 บาท
    8. ค่าบริการ = 600 บาท

ถูกหรือแพงกว่าที่อื่นยังไงบอกด้วยนะครับ
    เอาราคาไว้ให้คนอื่นๆดูครับ หุหุ

ส่วนเรื่องซ่อมอื่นๆคงให้คุณเป้กับคุณเติ้ดซ่อมนะครับ
    แต่เดือนหน้า(กันยายน) คงต้องซ่อมรอยบุบที่โดนชนด้านหน้าก่อนครับ
    เดือนต่อไป(ตุลาคม) จะเปลี่ยนสายพานใหม่หมด ไม่ทราบว่าคุณเติ๊ดทำให้ได้ปะครับ หรือคุณเป้ก็ได้ครับ หุหุ
    เดือนต่อไป(พฤศจิกายน) จะเดินสายไฟกับทำกระจก (คงจะไปรบกวนให้คุณเป้ทำให้นะครับ อิอิ)
    ส่วนนอกจากนี้ค่อยๆทำทีหลังคับ เอิ๊กๆ หุหุ

เฮ้อ แผนการซ่อมมายาวเลยครับ ก๊าๆๆ ตายแน่ๆ หุหุ

ขอบคุณที่มีคลับนี้ครับ อิอิ

2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ดีครับจะได้เป็นแนวทางสำหรับท่านอื่น

3. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    อู่ First Service ขึ้นชื่อ สุดๆ ในด้าน ช่วงล่าง แถว ลาดพร้าว และ โชคชัย 4 ที่นี้รับซ่อม โช้คอัพ ลูกหมาก และ บูซปีกนก เสียดายไกลบ้านผมไปหน่อย ของผม เสียเปลี่ยนใหม่ เลย ไม่คุ้มค่าน้ำมันที่ต้องเดินทาง ส่วนซ่อมโช้ค 4000 สี่ต้น น่าจะราคาค่าอัดน้ำมันโช้คใหม่ มากกว่าครับ ส่วนราคาอื่น OK ราคาตามมาตรฐาน สากล ครับ

4. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ปกติ สายพาน Timing มีอายุการใช้งาน แสนโล เป็นอย่างต่ำ หากก้มดู พิจารณา แล้วว่า ไม่เปื่อย จนต้องเปลี่ยนใหม่ แนะนำ ให้ช่าง ตั้งสายพานใหม่ ไขให้แน่น ดีกว่า ครับ ส่วนเดินสายไฟ ต้องดูว่าระบบไฟฟ้า ยังเดิน ดีไหม ว่าว่าเดินเผื่อจัดเก็บให้เป็นระบบ ส่วนราคาประมาณที่ 2500-4500 แต่ผมแนะนำให้ทำกระจก ดีกว่าครับ สำหรับโปรเจคต่อไป เพื่อวิสัยทัศน์การขับขี่ที่ดีขึ้น

5. kickto

27
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ชี้แนะคุณ mizutar1979
    ^-^

6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    คันไหนครับ ผมเอารถพี่ไปทำ(ก็คันขาว ป้าย6660)
    ร้าน เฟิร์ส ก็เท่านี่เหละครับ ดีที่รับประกันปีนึง (ซ่อมฟรี ปีนึง)

ปล...ผมทำได้เกือบทุกอย่าง ครับ (ถ้ามีเวลา แต่ถนัดเรื่องสายไฟมากกว่า)

7. kickto

27
    0
    0
    อ้าวรถพี่คุณเป้หรอะคับ ใช่แล้วคัน 6660 นั่นแหละครับ
    สวยมากๆๆๆๆ ชอบคับ อยากแต่งแบบนั้นบ้างคับ หะหะ ชอบๆๆๆๆ อิอิอิ

8. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    555 ทุกวันนี้โลกมันกลมคับ ไปไหนก็เจอคนขับนีออน แต่ไม่รู้จักกัน
    ขับไปเห็นก็ไม่แน่ใจว่าเป็นสมาชิกคลับหรือเปล่า ถ้าผมเจอตามท้องถนน
    ผมจะดิ๊บแตรเบาๆเวลาขับไปตีคู่ แต่ไม่ทราบว่าเค้าจะรู้มั้ย
    บางครั้งก็มองไม่เห็นหน้าเพราะติดฟิลม์ดำ แต่ของผมใสคับเห็นหน้าชัดเจน
    แต่ไม่เคยมีใครทักอ่ะคับ ขับไปมองหน้าเค้าๆก็ไม่สนใจ ฮือๆ

9. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    เห็นด้วยกับคุณเอก พอเจอนีออนบีบแตรทักเบาๆ แต่ก็ไม่ตอบ กลับกดคันเร่งหนีซะงั้น รู้สึกแย่จังครับ

10. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ของผมบูชปีกนกล่างก็ขาดแล้วครับ ไม่ทราบพอจะมีเบอร์ร้าน หรือเปล่าครับ เผื่อได้สั่งอะไหล่ครับ เพราะผมอยู่หาดใหญ่ ไป กทม กลัวไม่ถึง...อิอิ
    ไปเจอบูชยูรีเทนสีแดงๆ จากในเว๊ป ช่วงล่างหน้าทั้งชุด ราคาแค่ 45 เหรียญ แต่ค่าส่งปาไป 70 เหรียญ....อิอิ

11. kickto

27
    0
    0
    โฆษณาอยู่บนหัวโลโก้ของเว็บนี้เลยครับ อิอิ
    เบอร์โทรก็ตามนี้เลยครับ
    02-539-7575
    081-553-7575

12. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    6660 ของผมเองครับ หายหัวไปนานเลย ขอโทษทุกท่านด้วยครับ เจ้าคันขาวผม เปลี่ยนไฟหน้าไปแล้วครับ แต่ยังดำอยู่ ตอนนี้เป็นแพนด้าเลย เอาไว้มีไรทำเพิ่มมาบอกครับ คันนี้ไม่ขายแน่ ทำขับสบายใจกว่า

13. kickto

27
    0
    0
    คุณ pao666 ครับ
    ผมอยากแต่งแบบนั้นบ้างครับ แต่คนละสี
    ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่อะคับ
    จะได้เก็บตังค์ไว้อะคับ หะหะ
    แล้วไปทำที่ไหนอะคับ แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับผม ^-^

14. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    ใจเย็นๆครับ ของพวกนี้ลองหาสไตล์ของตัวเองดูก่อน ชอบจริงๆแล้วเอามาหาข้อมูลว่าทำแบบไหนดี แล้วงบเท่าไหร่

ซึ่งของผมเอง ผมทำแบบเมกันสไตล์ เอาพาร์ทของยี่ห้อนึง มาตัดต่อเอาเอง โดยเอาครึ่งบนของเดิม ครึ่งล่างของพาร์ทนั้นๆ ตัดแต่งให้เข้ารูป กว่าจะได้แก้กันหลายครัง เพราะตอนแรกต่ำไป พอทำออกมาแล้วก็จะภูมิใจได้เลยครับ ว่ามีคันเดียวและออกแบบเอง

ถ้าสนใจชุดนี้ เร็วๆนี้ผมอาจจะเลาะออกหมดนะครับ ใส่ทรงแฟบบูลัส ดึงโป่ง ทำวีไอพีครับ ขอเก็บตังค์อีกหน่อยครับ

15. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    มีรูปมั้ยครับขอชมหน่อย ใจจริงก็อยากใช้รถรุ่นนี้ไปอีกนานๆๆ(รถรักเจ้าของ) กะว่าจะทำให้สวยขึ้นมาอีกหน่อยแต่คงต้องเก็บตังสักพัก
    ยังมีรายการต้องเปลี่ยนอีกเยอะเลย ใครมีรถที่แต่สวยๆๆก็โฟสรูปมาให้ชมมั่งนะครับ

16. kickto

27
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ถ้าเลาะออกหมดเมื่อไหร่บอกผมนะครับ
    สนใจครับ

ผมก็ขอเก็บตังค์ด้วยเช่นกัน อิอิ
    ขอบคุณครับ *_^

17. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ยังงี้ สิของจริง

อ๋อ พี่ pao666 เป็นหนึ่งในผู้ร่วมก่อตั้งนะ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้