Project Skyline C210

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย spriteky, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. skyline 210 boso

skyline 210 boso New Member Member

31
    0
    0

ช่างทำการเคาะซับในซุ้มหลังซ้ายขึ้มาใหม่เพราะของเก่าผุมากๆ

ภาพด้านข้างของรถ ที่ตัดผุพร้อมพ่นสีกันสนิมแล้ว(กันไว้เฉยๆนะ)

ภาพด้านหลังที่ถอดกระจกออกไปแล้ว

2. skyline 210 boso

skyline 210 boso New Member Member

31
    0
    0
    ขัดสีออกเหลือแต่เนื้อเหล็กขาวๆ

แล้วพ่นสีเพื่อนกันสนิมไว้ เกือบทั้งคัน ที่เหลือคือส่วนที่ยังไม่ได้เคาะ

3. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    สู้ๆครับ รอชมผลงาน

ว่าแต่จะทำสีอะไรครับ

4. skyline 210 boso

31
    0
    0
    เรื่องสี ยังไม่รู้เลยครับ ตั้งใจว่าจะทำอยู่ 3 สี มี แดง ขาว แล้วก็ดำ อ่ะครับ

ผลงาน ตัวบอดี้ปีนี้น่าจะ(น่าจะนะครับ)เสร็จ ส่วนเรื่องที่เหลือก็ตามงบประมาณ ครับ + กาลเวลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้