Project Skyline C210

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย spriteky, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spriteky

spriteky New Member Member

32
    0
    0
    Project Retro car Skyline HGC210

พอได้ไปได้ซาก Skyline HCG210 จากป่าช้ารถแถวๆคลองมหาสวัสดิ์ สภาพที่ได้มาก็ของขาดบางอย่าง เช่นกันชมหน้า โลโก้ด้านท้าย ภายในไม่ขาดของครบ ตัวรถเป็นปี 80 เจ้าของเก่าเขาบอกมา เครื่องเดิมมาเป็นเครื่องดีเซล ไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องเดิมหรือปล่าว เพราะรุ่นนี้มีเครื่องยนต์ดีเซลด้วย แต่พอดีผมเป็นคนไม่ชอบเครื่องควันดำ เลยตัดสินใจให้เจ้าของเก่ายกเครื่องลง แล้วเอามาแต่ตัวบอดี้ พอเอามาก็ลากเข้าอู่สีกันเลย

นี่คือภาพตอนที่เอามา จำไม่ได้ว่าวันที่เท่าไหร่ นี่คือภาพรถด้านหน้าที่เอาเครื่องออกแล้ว

2. spriteky

32
    0
    0
    นี่ครับรูปตอนเอารถมา

3. spriteky

32
    0
    0
  4. bizzdoh

bizzdoh New Member Member

25
    0
    0
    มารอลุ้นครับ
    แต่ขอโทษนะครับ ทำไมผมไม่เห็นรูป

5. รูปไม่ชึ้นเหมือนกัน

6. spriteky

32
    0
    0
    อืม รูปมันไม่ขึ้นอ่าครับ รบกวนดูในHi 5 จะดีกว่า

http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?albumId=352531898&ownerId=205045885

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:33:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:32:14 ----------

รูป อาจจะไม่ปะติดปะต่อ แต่ผมจะอัพรูปใหม่ๆไปเรื่อยๆนะครับ ขอโทษด้วยที่มันไม่ค่อยเวิร์ค

7. bizzdoh

25
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    กำลังปั้นเหมือนกัน

8. bizzdoh

25
    0
    0
    ตามไปดูแล้วครับ นับถือหัวจิตหัวใจจริงๆ จะรอดูผลงานครับ
    ของผมก็ C210 กำลังปลุกปั้นเหมือนกัน

9. spriteky

32
    0
    0
    ขอบคุณครับ ที่เข้ามา เด๋วว่างๆจะไปถ่ายรูปมาเพิ่มนะครับ ยังไงติชมกันได้นะครับ งานละเอียดมาก วันนี้ช่างกำลังตีเชื่อมอาร์กอนครับ พรุ่งนี้น่าจะตีบังโคลนหลัง รถผุมากๆเลย เหมือนได้รถใหม่ทั้งคันอะครับ

แล้วรถคุณรหัสตัวถังอะไรครับ

10. bizzdoh

25
    0
    0
  11. spriteky

32
    0
    0
    วันนี้เข้าไปดูมาช่างเชื่อมอาร์กอนเนียนมากๆ กำลังจะเก็บซุ้มหลัง เด๋วจะเก็บภาพ มาให้ชม ดูได้ที่เดิมนะครับ ในHi5

12. spriteky

32
    0
    0
    เพิ่มรูปใน Hi5ให้แล้วนะครับ ยังไงไปดูกันได้ครับ ว่าช่างเขาทำดีหรือป่าว ติชมได้ครับจะได้ไปบอกช่าง

13. spriteky

32
    0
    0
    ตอนนี้ ทำด้านหลังซ้ายแล้วครับ ดีบังโคลนหลังซ้าย ตอนนี้กำลังเคาะอยู่ครับ

14. spriteky

32
    0
    0
    ตอนนี้ตีบังโคลนด้านในเสร็จแล้วครับ ช่างเขาพ่นสีให้ เพราะกลัวสนิมจะขึ้น(พ่นสีแดงซะด้วย)

วันนี้ฝนตกเลยไม่ได้ไปดู พรุ่งนี้จะเก็บภาพมาฝากนะครับ ดูได้ในHi5 ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:36:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:36:01 ----------

ตอนนี้ตีบังโคลนด้านในเสร็จแล้วครับ ช่างเขาพ่นสีให้ เพราะกลัวสนิมจะขึ้น(พ่นสีแดงซะด้วย)

วันนี้ฝนตกเลยไม่ได้ไปดู พรุ่งนี้จะเก็บภาพมาฝากนะครับ ดูได้ในHi5 ครับ

15. bizzdoh

25
    0
    0
  16. spriteky

32
    0
    0
    ขอบคุณครับ ช่วงนี้ฝนตก อากาศเปลี่ยนแปลง แต่รถไม่เปลี่ยนแปลง เพราะอากาศเปลี่ยน

แต่ก็จะ เอามาฝากกันเรื่อยๆถ้ามีอะไรคืบหน้านะครับ

17. skyline 210 boso

skyline 210 boso New Member Member

31
    0
    0
    ตอนนี้รถทำสีอยู่ครับ กำลังจะเสร็จด้านซ้าย ครับ รูปดูในไฮ5ได้ครับ ถ้าแอดเป็นเพื่อนก็ดีนะครับ อยากรู้จักทุกคนครับ

http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?albumId=352531898&ownerId=205045885

---------- Post added at 22:28:56 ---------- Previous post was at 22:28:31 ----------

ตอนนี้รถทำสีอยู่ครับ กำลังจะเสร็จด้านซ้าย ครับ รูปดูในไฮ5ได้ครับ ถ้าแอดเป็นเพื่อนก็ดีนะครับ อยากรู้จักทุกคนครับ

18. skyline 210 boso

skyline 210 boso New Member Member

31
    0
    0
    พอดีลงรูปไม่เป็นอ่าครับ

19. skyline 210 boso

31
    0
    0
  20. skyline 210 boso

31
    0
    0
    ตอนนี้รถทำได้ประเกือบครึ่งคันแล้วครับ ยังไงขออ๓ัยเรื่องภาพด้วยนะครับ พอดีมันลงไม่ได้จริงครับ

ถ้ายังไงเข้าไปดูไฮ5ได้นะครับ

21. skyline 210 boso

31
    0
    0
    วันนี้ช่างถอดฝากระโปรงหน้าไปทำแล้วครับ

22. skyline 210 boso

31
    0
    0
  23. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ถ้าลงรูปไม่เป็น

ลองอัพรูปเข้าเวปฝากรูปมั้ยครับ ง่ายกว่าเยอะ

http://images.torrentmove.com/

พออัพเสร็จ ก๊อปลิ้งค์ ตรง BB Code มาวางที่นี่ได้เลยครับ

ถ้าทำเสร็จเจอกันที่งานมีตติ้งนะครับ

24. skyline 210 boso

31
    0
    0
    ขอบคุณครับ เอารูปรถตอนแรกมาฝากให้ดูกันนะครับ

นี่คือรูปซากรถจริงๆเลยครับ

---------- Post added at 20:55:22 ---------- Previous post was at 20:54:53 ----------

ขอบคุณครับ เอารูปรถตอนแรกมาฝากให้ดูกันนะครับ

นี่คือรูปซากรถจริงๆเลยครับ

25. skyline 210 boso

31
    0
    0
    รูป

---------- Post added at 20:58:53 ---------- Previous post was at 20:58:35 ----------

รูป

26. skyline 210 boso

31
    0
    0

รูปภายในตัวรถครับ ถอดไม่เหลืออะไรเลย คงไว้แค่หน้าปัทม์เดิมๆครับ

หน้าปัทม์มีเกจวัดทุกอย่างเกือบครบเลย

27. skyline 210 boso

31
    0
    0
    รูปบริเวณแก้มด้านซ้าน ด้านหน้าของตัวรถครับ

ประตูทั้งซ้ายและขวา

รูปพื้นด้านในของตัวรถ

มือหมุนกระจกครับของเดิมๆ

รูปแก้มด้านขวาที่นำมาลอกสีออก

---------- Post added at 21:21:49 ---------- Previous post was at 21:21:30 ----------

รูปบริเวณแก้มด้านซ้าน ด้านหน้าของตัวรถครับ

ประตูทั้งซ้ายและขวา

รูปพื้นด้านในของตัวรถ

มือหมุนกระจกครับของเดิมๆ

รูปแก้มด้านขวาที่นำมาลอกสีออก

28. skyline 210 boso

31
    0
    0
    เพลทตัวถังครับ กับด้านในลง

---------- Post added at 21:29:54 ---------- Previous post was at 21:29:37 ----------

เพลทตัวถังครับ กับด้านในลง

29. skyline 210 boso

31
    0
    0
    รูปฝากระโปรงหน้า

ไฟท้ายโดนัท กว่าจะหามาได้ลำบากยากเย็น

รถผุมาก ดีที่ทรงยังดีอยู่บ้างมีแค่ตรงบันไดกับคิ้วบางส่วนที่ผิดเพี้ยนไป

ต้องตัดแล้วเอาไปขึ้นรูปใหม่ โดยเอาแบบจากรถในเต้นท์ใกล้ๆอู่ครับ

ภาพที่ตัดพื้นด้านซ้ายเสร็จแล้ว

30. skyline 210 boso

31
    0
    0
    ขึ้นบันไดเสร็จแล้วครับ รอเชื่อมอาร์กอน

ตัวถึงผุมาถึงเสา A ต้องตัดส่วนที่ผุออกแล้วตีขึ้นมาใหม่ ช่างตีได้เหมือนมากๆ

รูปภาพบังโคลนหลังด้านซ้ายต้องตีใหม่อีกเช่นกัน

รูปภาพเฟืองท้ายไม่รู้ว่าเป็นแบบอิสระหรือป่าว ช่วยดูให้หน่อย

---------- Post added at 21:49:47 ---------- Previous post was at 21:49:29 ----------

ขึ้นบันไดเสร็จแล้วครับ รอเชื่อมอาร์กอน

ตัวถึงผุมาถึงเสา A ต้องตัดส่วนที่ผุออกแล้วตีขึ้นมาใหม่ ช่างตีได้เหมือนมากๆ

รูปภาพบังโคลนหลังด้านซ้ายต้องตีใหม่อีกเช่นกัน

รูปภาพเฟืองท้ายไม่รู้ว่าเป็นแบบอิสระหรือป่าว ช่วยดูให้หน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้