ขอความรู้ เพิ่มความแรงกับโบ z ในเครื่อง 4d56 ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Eak_Two Tone, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >

รื้อดูแล้วเป็นอย่างไรรายงานผลด้วยนะครับ

1. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    เจอตอแล้วครับเวตเกตุแยกที่ใส่ปิดไม่สนิทแซดแล้วค้างเลย
    แต่เวลาจอดจะดีดกลับที่เดิมเสียงดังโบะได้ยินพอดีอิอิ
    ถอดออกมาสนิมเขรอะถอดยากมากเล่นซะน็อตขาดไปตัว
    ถอดมาขัดวาวล์ใหม่ตอนนี้ก็โอเคแล้วครับบูสมา2300
    ป.ลใครเคยใช้เวตเกตแบรนนเนมบ้างครับมีปัญหาวาวล์ค้างบ้างป่าว

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:40:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:39:44 ----------

เจอตอแล้วครับเวตเกตุแยกที่ใส่ปิดไม่สนิทแซดแล้วค้างเลย
    แต่เวลาจอดจะดีดกลับที่เดิมเสียงดังโบะได้ยินพอดีอิอิ
    ถอดออกมาสนิมเขรอะถอดยากมากเล่นซะน็อตขาดไปตัว
    ถอดมาขัดวาวล์ใหม่ตอนนี้ก็โอเคแล้วครับบูสมา2300
    ป.ลใครเคยใช้เวตเกตแบรนนเนมบ้างครับมีปัญหาวาวล์ค้างบ้างป่าว

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    มาที่ 2300 รอบก็ยังถือว่าช้ามากครับ

ลองดูปั๊มอีกทีดีกว่าครับ

3. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    สงสัยจะจริงครับรู้สึกมันแห้งๆไงชอบกลปลายๆก็สะดุดอีกเซ็งเลยครัซก็ลื่นเจ็บอีกเยอะอิอิ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

ระวังงานเข้านะครับ :D

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ปลายสะดุดลองดันปั๊มให้แก่แล้วเพิ่มน้ำมันนิดนึงครับ

หรือไม่ก็เพิ่มติ๊กครับ

6. Eak_Two Tone

Eak_Two Tone New Member Member

7
    0
    0
    เดี๋ยวผมไปทำเสต็ปแรกก่อนครับ

"เทอร์โบเอาใบหน้าเดิมแหล่ะครับแต่เอาปากไปทำใหม่(กลึงกรีดปาก)"

ผลเป็นงัยเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบครับพี่

ขอบคุณพี่แบงค์มากนะครับ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รอฟังผลครับ

8. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ตามนั้นครับพี่เอก

9. l200_kiku

l200_kiku Member Member

43
    1
    8
    ยาวๆ ก็งามใส้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้