สวัสดีค่ะ...เพิ่งไปจองซื้อNVมือสองมาค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องรถเลยค่ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 11 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อืม ไม่รู้จะไปต่อย่างไง ?

1. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    ถูกกว่าผมซื้ออีกนะครับ..ผมซื้อตั้ง 1.2เเสนเเน่ะโดนฟันหัวเเบะเลยเเต่รถใช้มาปี1เครื่องคาร์บู ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยครับ ขับดีครับ

2. ถ้าตามรูปน่าเปนเครื่องคาร์บู99%เว้นแต่ช่างพิเลนเอากรองคาร์บูมาใส่หัวฉีด
    อันนี้เรื่องรถ. สำหรับคนไม่รู้เรื่องรถจริงๆ แนะนำให้จ้างช้างที่มีความรู้ไปด้วย
    จ่ายแพงเท่าไรช่างมัน. ดีกว่าเอารถราคาถูกมา แล้วมาซ่อมบาน.............
    โดนมาเยอะ....เจ็บมาเยอะ.....

ก็เหมือนรุ่นที่ใช้อ่ะครับ ขี่ดีถถถถ้ามีคนขับให้ เติมน้ำมันรัยก็ไม่เป็นรัยครับ ขอให้เติมอย่างนั้นตลอดไป เพราะจะได้ไม่ต้องจูนอากาศบ่อย ตอนนี้ผมหันมาติดแก๊ส Lกฮ เฮ้ย LPG แล้วครับ ไม่เห็นมีปัญหาเลย ขี่วันล่ะเป็นร้อยกิโลไม่เห็นมีปัญหา ขอให้ก่อนขี่อย่าลืมเติมน้ำล่ะ เพราะมันชอบน้ำครับ ฮ่าๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้