สวัสดีค่ะ...เพิ่งไปจองซื้อNVมือสองมาค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องรถเลยค่ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 11 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าไม่ชอบ คาร์บู ซื้อมาแล้ว จะเปลี่ยนเป็นเครืองหัวฉีด ก็ได้นะครับ คาแรงค่าเครือง ก็ประมาณ 30000 ก็ทำได้แล้ว ไม่เครียดครับ

1. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    ใช้ดี แร๊งส์ สะใจออก อิอิ ^^

2. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ลองขับดูก่อนดีกว่า ไม่น่ามีปัญหาอะไร แค่เอาติดแก๊สอย่างเดียวก็พอแล้วม้างงงงค่ะ ^^

3. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    เรื่องของเรื่องเสียความรู้สึก แล้วนี่ยังไม่รู้ว่าจะมีอะไรตามมาอีก เฮ้อ! ต้องทำใจเนอะ

4. ถ้าวิ่งน้ำมัน จะให้กินน้ำมันน้อยๆ ไปซื้อ รูหนู มาใหม่ให้รูมันเล็กกว่าเดิม ไม่กี่ร้อยบาทเอง ประหยัดแต่อึดหน่อยจ้า

5. Jrun Maru

0
    0
    0
    ค่ะขอบคุณมากๆ นะค่ะ เพื่อน ๆ พี่ๆ ทุกคน เดี๋ยววันพุธนี้จะไปรับรถค่ะ แต่เล่มเขาบอกว่ายังไม่ได้ค่ะ จะได้วันพฤหัสฯ ค่ะ

6. ถ้าจะเอาเครื่องหัวฉีด ต้องปี 2000 ขึ้น ราคาก็ไม่ใช่ราคานี้ ต้อง แสนห้าต้นๆ

7. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    พี่ค่ะ รถมือสอง ยังไงทุกอย่างก็ต้องเปลี่ยนตามสภาพรถ ตามสภาพของมัน เปลี่ยนตามกาลเวลา ตอนนู๋ได้มา ไม่เห็นซีเรียสเลย มันเป็นเรื่องธรรมชาติ เอามาใหม่ๆ ไปเชคท่อต่างๆ เชคสายเลย หมดไปหลายตังค์ เยยย อย่าเครียดนะค่ะ ^^

8. Jrun Maru

0
    0
    0
    พี่ว่ารันซื้อแพงไหมอะ เขาไม่ลดเลยนะพอไปถึงเขาเอาบิลให้ดูว่าไปทำช่วงล่างมาอีก 2 พันกว่าบาทอะ

9. ไม่แพงเท่าไหร่ครับ มันราคาประมาณนี้ มันอยู่ที่ว่าซื้อมาซ่อมมากซ่อมน้อย ละครับ

10. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    อย่าคิดมากค่ะ มีไรมาปรึกษาพี่ๆ ผู้รอบรู้ทั้งหลายได้ หายสงสัยได้หมดจด !!~

11. Jrun Maru

0
    0
    0
    ก็ขออย่าให้มีซ่อมอะไรอีกเลยค่ะ นี่ว่าเดี๋ยวรับมาแล้วก็จะไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องค่ะ

12. ซื้อมาวิ่งแล้วช่วงแรก เช็คน้ำมันเครื่องบ่อยๆนะครับ เพราะเครื่องเก่ารุ่นนี้ซีลยางมันรั่ว ถ้าไม่เช็คน้ำมันเครื่องบ่อย เด๋วจะมีปัญหาในอนาคต ครับ

13. Jrun Maru

0
    0
    0
    เดี๋ยวไว้รับรถมา จะมีบิลค่าที่เขาไปเปลี่ยนช่วงล่างมา แล้วจะมาปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

14. เช็คเครื่องก่อนเลยนะครับว่ามันกินน้ำมันเครื่องไหม วิ่ง 100 โลน้ำมันเครื่องหายเยอะไหม ถ้าไม่เช็ค เด๋ววิ่งไปน้ำมันเครื่องหาย พวก ฉาร์บ มันจะละลาย งานจะเข้านะครับ

15. Jrun Maru

0
    0
    0
    เช็คเครื่องในที่นี้หมายถึงว่าให้ทำอย่างไงค่ะ

16. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    นู๋ได้รถมาใหม่ๆ ก็น่าจะเชคหลายอย่าง คอยสังเกตุไปด้วยนะค่ะ ^^

17. มันมีที่วัดน้ำมันเครื่องนะครับ ว่าอยู่ในเกณท์ถูกต้องป่าว

18. นั้นวันที่ไปรับรถ ก็ถามเจ้าของเต็นและครับว่าเช็คน้ำมันเครื่องอย่างไร เขาน่าจะให้ความรู้อยู่แล้วครับ ยินดีตอนรับเข้าสมาคม ครับ อิอิ

19. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ผมเอารูปความแตกต่างของเครื่องแต่ล่ะรุ่นลงให้ดูแล้วนะ...อยู้หน้าเพจ

20. Jrun Maru

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆ คนเลยค่ะ

21. Ar Heng

0
    0
    0
    เช็คเครื่องรถที่ได้มาใหม่คือ สิ่งที่ควรเปลี่ยนคือของเหลวทุกอย่าง น้ำมันเครื่อง

22. Ar Heng

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค น้ำยาหล่อเย็น

23. Ar Heng

0
    0
    0
    หัวเทียน+กรองอากาศเปลี่ยนใหม่ได้เปลี่ยนเลยไม่กี่ตังค์

24. Ar Heng

0
    0
    0
    ออ...ลืม ฝาครอบ(กะลา)จานจ่ายก็เปลี่ยนด้วยเพราะถ้ามันเก่าจะมีขี้เกลืิขึ้นด้านในไฟจะวิ่งไม่สะดวกเครื่องมันจะเดินไม่เรียบ อันนึง 2ร้อยกว่าบาท

25. Jrun Maru

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

26. Ar Heng

0
    0
    0
    ครับ มีอะไรก็สอบถามได้ครับ ถ้ารู้ก็จะตอบให้^^

27. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นผม ผมจะของเงินจองคืน แค่เรื่อง คาร์บู หรือ หัวฉีดยังหลอกกัน ไม่รู้ว่าจะหลอกอะไรอีก ลองดูแล้วกันครับ วันรับรถ คันนี้ เป็นเครื่องหัวฉีด กรองอากาศจะเป็น สี่เหลี่ยม http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=642988

28. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
  29. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    ขอโทดนะครับ ผมว่า น่าจะศิกษา ก่อนซื้อนะครับ ไม่ใช่ ซื้อก่อน แล้วมาศึกษานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้