หาร้านที่รับทำคันเกียร์ควิกชิพ ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    แบบที่เอาของเก่าไปเชื่อมเอาอะครับ ใครเคยไปทำมาบ้างครับ ขอราคาด้วยจะดีมากครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตามร้านท่อไอเสียก็ได้ครับ

แต่ต้องไปอธิบายกับเค้าว่า

ตัดแล้วต่อให้ยาวกว่าเดิม กี่เซน กี่นิ้ว

แล้วจะงอด้ามด้านบนด้วยหรือไม่ ถ้างอ ก็เอาไฟเป่า แล้วดัด ตามสั่งได้เรยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมครับ

4. earzy

154
    2
    0

พอจะมีข้อมูลในส่วนตรงนี้ไหมครับพี่ ว่ามันต้องยาวเท่าไรอะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

5. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ที่ลองทำดู ยาวประมาณ 1 นิ้วก็พอครับ เพราะว่ามันจะไปติดกับท่อไอเสีย

6. เท่าที่ทำ ๆ ใช้กัน พวกผมก็ทำตามร้านท่อบ้าน ๆ ทั่ว ๆ ไปเนี่ยแหล่ะครับ
    มีปากกาจับชิ้นงานอันนึง เครื่องเชื่อมอันนึง เหล็กเส้นเท่านิ้วก้อยสักชิ้นนึง

ถ้าอยากให้มันชิดมาก ๆ ก็ต่อข้างล่างให้มันยาวออกมาเยอะ ๆ หน่อย แต่
    ยิ่งยาวมันก็ยิ่งแข็ง เท่าที่ลอง ๆ ทำให้เพื่อน ๆ ในนี้เอาไปใช้ ผมว่าต่อออก
    มาประมาณ 1.5 - 2 เซ็นต์ กำลังพอดีครับ ไม่แข็งมาก เข้าง่าย และเร็ว
    กว่าเดิม

ส่วนด้านบน ก็ดัดให้เหมือนของ Type R แล้วจะเอาไปชุบโครเมี่ยมตามร้าน
    มอไซค์ หรือพ่นดำ ก็แล้วแต่ครับ

7. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ไม่รู้ว่าอยู่แถวไหน ผมทำโรงกลึงแถวบ้าน เขตดุสิต

ราคา 300 ต่อให้ยาวไปประมาณ 1.5 ซม.

8. earzy

154
    2
    0

ขอบพระคุณครับ พี่เต้

9. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    มาเก็บความรู้คับ

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เหรออออ

11. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    เอาเป็นชื่อร้าน กับอยู่ตรงไหนเลยได้มั้ยครับ ราคาด้วยยิ่งขอบคุณมาก
    จะได้ชัวว่าร้านเคยผ่านงานมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้