ถามหน่อยครับ เรื่องการแจ้งเปลี่ยนเครื่องข้ามสายพันธุ์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย athlon1400, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    อยากรู้ว่าต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ เอาที่นอกเหนือจากการแจ้งเปลี่ยนเครื่องทั่วๆไปนะ

่เช่น

ใบวิศวะ รับรองความแข็งแรง
    งานต้องเรียบร้อย
    ฯลฯ

แล้วถ้าไปแจ้งเองที่ขนส่ง เค้าจะตรวจละเอียด หรือเรื่องมากเป็นพิเศษรึเปล่าครับ? ขอบคุณครับ

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    อยากรู้ๆ

3. Rookie

Rookie New Member Member

26
    3
    0
    ก็ไม่มีอะไรมากครับ

เล่มทะเบียน

ใบอินวอยซื้อขาย ที่มีเลขเครื่อง ตรงกับเครื่องยนต์

สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถ

ก็ตรวจตามปกติแหละครับ ส่วนมากที่กลัวตรวจที่ขนส่งกัน เพราะว่า รถไม่เรียบร้อยมากกว่า

โหลดเตี้ย ท่อดัง ประมาณนั้น ถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องเฉยๆ ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ

ค่าแจ้งเปลี่ยนรูสึกว่าไม่แพง ไม่น่าเกิน 200 บาท

แต่จะมีเพิ่มก็คือ ค่าภาษีที่ต้องเสียเพิ่มขึ้นหรือลดลง ตาม cc.ของเครื่องยนต์

อันนี้อ่ะจำไม่ได้ว่าคิดยังไง เหอๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้