เข้า"D"GEAR AUTO แล้วกระตุกครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EEKK, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EEKK

EEKK Guest

0
    0
    0
    เข้า D GEAR AUTO แล้วกระตุกครับ เวลาเข้า R รถก็ไม่ค่อยมีแรง เกียร์1 รอบเปลี่ยนประมาณ2200 เวลารถวิ่งแล้วเปลี่ยนเกียร์ก็มีอาการกระตุกเกือบมาก มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ(รถติด GAS)

2. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ลองดูที่ลูกยางแท่นเกียร์ว่ามันแตกฉีกขาดหรือเปล่าลองเช็คดูก่อนครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าตั้งสายเกียร์ตึงมาก ตอนเปลี่ยนเกียร์มันจะกระตุกเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้