มีพี่ๆคนไหนลงเครื่อง 5e fhe บ้างครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย takamine@, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    สนใจเครื่องตัวนี้อยู่ครับครับ หรือมีเครื่องตัวอื่นน่าสนใจกว่านี้หรือปล่าวครับ ใครมีประสบการณ์บ้างครับ
    อัตราเร่ง ความสิ้นเปลือง ราคาค่าเครื่องยนต์ ค่าลง
    ขอบคุณครับผม

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ok เลยครับถ้าเอาไปติดก๊าซนะครับ
    ถ้าเอาไว้ขับเล่นสนุกๆๆๆนะผมแนะนำเครื่องเทอรโบดีกว่า

3. fluke82

fluke82 New Member Member

169
    1
    0
    ชอบแนวไหนล่ะครับ ราคาใกล้เคียงกันหลายตัวครับถ้า 4e. ดีกว่านะครับผมว่านะลองถามหลายหลายคนดูนะครับ

4. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ถ้าชอบ5efhe โทรมาคุยกันได้คับ เพิ่งวางให้น้องชายไปไม่นานนี้ วิ่งดีคับประหยัดกว่า 4efe หน่อย ส่วนตัวอื่นโทรถามรายละเอียดได้คับ วางมาทุกรุ่นแล้ว พี่อุ๋ย 0814208383 (โทรมาวันอาทิตก็ได้คับพอดีตอนนี้อยู่ต่างประเทศ)

5. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    วางอยู่ในรถผมแล้วครับวิ่งมันส์กว่า 4efe แน่นอนครับ เครื่องนิ่งกว่ากันเยอะครับ หมดปัญหาเรื่องแผงคอนโซลสั่นเลยครับ ก่อนหน้าที่จะวางตัวนี้ผมวาง 4efe อยู่ รอบสวิงมากๆ พอเปลี่ยนมาเป็นตัวนี้แล้วนิ่งครับ มีตัวช่วงเร่งรอบ รอบเครื่องสม่ำเสมอดีครับ ไม่สวิงเหมือนอย่างเครื่องตัวเดิมนะครับ แต่ความจี๊ดจ๊าดคงจะไม่เท่ากับ 4efte หรอกครับผมว่า เทอร์โบไงก็เจ๋งกว่า เพียงแต่ตัวนี้ได้อีกฟิวนึง แหะๆๆ ต้นก็มาไวขึ้นครับเหยียบขึ้นดีกว่าเดิมครับ รอบขึ้นเร็วลงเร็วดีครับ รอบปลายเครื่องนี้ดีมากนะครับ ขับสนุกครับ เล่นรอบหน่อย ปลายไหลมากๆครับขอบอก ^^

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ
    อ่อ...ที่ผมบอกนี่คือผมติดแก๊สด้วยนะครับ วิ่งน้ำมันรอบขึ้นไวกว่าแก๊สอีกครับ

ลองดูครับ หนุกหนาน :D:D:D

6. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    glanza ตัวเทอร์โบยังไปวาง 5e-fhe เลยครับ

7. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    อยากลอง fhe มั้งงะอิอิ

8. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ...

9. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    แซวซะ อิอิ

:D:D:D ก็ยก direct coil ออกสิครับ น้องโจ๊ก :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้