สงสัยเรื่องกระจกชียว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DHA3DOOR, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DHA3DOOR

DHA3DOOR New Member Member

216
    0
    0
    ผมไปได้กระจกเขียวจากประตู EK เลยทั้งคู่แต่สีไม่เหมือนก็เลยสงสัยว่ามันเป็น spec ไหนอ่ะครับ ใครรู้ตอบหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2009
  2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ยังไงครับงง คือ 2 ข้างสีไม่เหมือนเหรอครับ
    ดูที่ตรงโลโก้นะครับถ้าเขียน DOT 200 เป็น sir ธรรมดา
    แต่ถ้าสกรีน DOT 376 มันเป็นกระจกกัน UV สั่งศูนย์นอก
    สเป็กพิเศษ สีจะเข้มกว่า

หรือดูง่ายๆโลโก้ดำพิเศษ โลโก้ขาวธรรมดา ครับ

3. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่ต้น ได้อีก 1 ความรู้ อิอิ

Ps.ผมสงสัยอีกเรื่องนึง คือผมใส่ Sunroof มา แล้วช่างที่อู่มัน มักง่าย มันเอา มีดไปขูดๆๆกาวที่ติดอยู่ตรงกระจก Sunroof ทำให้กระจกเป็นลอย เช็ดงัยก็เช็ดไม่ออก แต่เอาเล็บไปขูดๆๆดูมันรู้สึกได้ว่า ลอยนั้นมันลึกลงไปในกระจกเลยครับ แต่ไม่ลึกมาก แบบนี้พอมีวิธีไหนที่จะทำให้กระจกหายเป็นลอยมั้ยครับ มานเอาไปให้ร้านกระจกซ่อมได้มั้ยครับ เซงมากมายเลยครัย ฮือๆๆๆรบกวนด้วยครับ

4. tamazung

1,024
    197
    0
    ร้านกระจกซ่อมได้อยู่แล้วครับแต่จะคุ้มมั้ยกับราคา ไม่แน่ใจ
    ไม่ลองหาลูกผ้าปัดเงามาขัดก่อนเหมือนร้านนาฬิกาอ่ะครับ
    เวลามันขัดหน้าปัดอ่ะ:snow:

5. DHA3DOOR

216
    0
    0
    ยังไงครับงง คือ 2 ข้างสีไม่เหมือนเหรอครับ
    ดูที่ตรงโลโก้นะครับถ้าเขียน DOT 200 เป็น sir ธรรมดา
    แต่ถ้าสกรีน DOT 376 มันเป็นกระจกกัน UV สั่งศูนย์นอก
    สเป็กพิเศษ สีจะเข้มกว่า

หรือดูง่ายๆโลโก้ดำพิเศษ โลโก้ขาวธรรมดา ครับ

ตกลงบานขวาผมเป็นเขียวปกติใช่ป่าวครับ ทำไปเยอะแล้ว เพราะก่อนทำบานหน้าผมเอาของเดิมในไทยมาเทียบกับบานขวาดูแล้วบานขวามันก็เขียวกว่าอ่ะครับ แต่พอเจอบานซ้ายอันนี้เขียวจริงๆพอดีได้มาชุดที่2

6. tamazung

1,024
    197
    0
    ใช่และครับ แต่ปกติมันจะเหมือนกันมาเป็นคู่นะ
    นอกเสียจากเจอประตูซ้ายขวาคนละคันเอามารวมชุดขาย

7. DHA3DOOR

216
    0
    0
    เป็นเช่นนั้นเลยครับ ขอบคุณมากครับ

8. บอกตรง ๆ ว่าผมก็ดูไม่เป็นเหมือนกัน เค้าบอกว่าเขียวก็เขียว เค้าบอกว่าแท้ก็แท้ เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าเค้าดูกันแบบนี้

9. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0

ขอบคุณมากครับพี่ต้น

ของผม บานฝั่งคนขับ กะ คนนั่ง มัน DOT18 M503
    ตรงวงกลมมันเขียน E2 ไม่เหงเหมือนกระจก ปัดหลัง กะ หลังคา Sunroof เลย มันเปง E6 DOT20 งง แฮะ มีหลายตัวจัดดด

10. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขนาดกระจกยังมีหลายแบบ โอ้แม่เจ้า....

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาหาข้อมูลครับผม

12. DHA3DOOR

216
    0
    0
    ขอบคุณครับ ได้ครบคู่แล้ว แล้วบานหน้า มี 2 เขียวอีกป่าวครับ ดูยังไงครับ รบกวนอีกทีครับ

13. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ผมตอบจากร์อด honda บูรพาไปแล้วครับ

SiR เพลส Honda ดำ
    Vi-RS เพลส Honda ขาว

แต่เขียวเหมือยกันครับคอนเฟริม เพราะใช่อยู่ทั้ง SiR และ Vi-RS

อย่างอื่นไม่รู้

14. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ได้ความรู้ ครับ ก็ยังแปลกใจว่า ทำไมเขียวไม่ค่อยเหมือนกัน

15. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    ความรู้ใหม่อ่ะครับ

16. DHA3DOOR

216
    0
    0
    ขอลคุณครับ พี่ๆ

17. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ร้อนมั้ยอะ อยากได้เหมือนกันแต่กลัวร้อน

18. DHA3DOOR

216
    0
    0
    ไม่ร้อนครับ ที่มั่นใจเพราะใช้ EG กระจกชาอยู่ คันเล็กร้อนสุดๆ แต่คันนี้ไม่รู้สึก
    สนใจไหม มีขายนะครับ ทั้งแบบเข้ม(DOT 376) และแบบอ่อน(DOT 20) ด้า 0819171101

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:18:21 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:18:01 ----------

ไม่ร้อนครับ ที่มั่นใจเพราะใช้ EG กระจกชาอยู่ คันเล็กร้อนสุดๆ แต่คันนี้ไม่รู้สึก
    สนใจไหม มีขายนะครับ ทั้งแบบเข้ม(DOT 376) และแบบอ่อน(DOT 20) ด้า 0819171101

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้