ถามเรื่อง พวงมาลัย DC2 กับ EK9

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JK_Si, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ถามเรื่องพวงมาลัย DC2 ใส่กับ EK หรือ Coupe' ได้เลยไหมครับ
    (แบบที่มี airbag)
    หรือต้องแก้ไขอย่างไร กำลังหาอยู่อยากได้มาใส่ Coupe' น่ะครับ
    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ:sad::sad::sad:

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    รู้ึสึกจะต้องแปลงคอใส่อ่ะครับ .........

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เฟืองคอไม่เท่ากันครับ ของ DC2 จะเล็กกว่า EK, SI
    ถ้าเปลี่ยนทั้งแกนเลย น่าจะได้ (ไม่แน่ใจนัก)

4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าจะใส่ DC2 ควรได้มาทั้งแกน(แต่ถ้าไม่มีใช้ของEgก็ได้ครับ):)

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ ต้องหามาทั้งแกนเลยคับ

6. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0
    เอาพวง dc2 ไปให้โรงกลึง กลึงให้ครับ

7. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    แล้วพอจะทราบวิธีถอดพวงมาลัยเดิมไหมครับ
    เป็นแบบมี Airbag นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้