รบกวนถาม การปรับไฟต่ำ อี7

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ju4, 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    รบกวนถามพี่ๆเรื่อง การปรับไฟต่ำ อี7 คือว่าพึ่งได้รถมาครับ และรู้สึกว่าไปต่ำ มันต่ำ จริงๆ มองเห็นด้านหน้าแค่ 5 เมตรจากหน้ารถเองครับ ขับทางมืดๆไม่กล้าขับเลย สวิตปรับสูง-ต่ำในรถปรับไปที่เลข 0 แล้วก็ยังต่ำไปครับ แล้วเราจะปรับตรงไหนได้อีกครับ

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ต้องปรับที่มอเตอร์ด้านหลังของโคมไฟครับ มันจะมีรูเล็กๆให้เอาไขควงแฉกเสียบเข้าไปหมุนได้ ต้องมีรูปครับบอกปากเปล่าแบบนี้ทำผิดแน่ๆเดี๋ยวพรุ่งนี้มาบอกอีกทีแล้วกันครับ

3. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    รบกวนวิธีปรับไฟสูงด้วยนะครับ ฮี่ๆๆ

4. ju4

145
    2
    0
    ไฟดวงที่เป็นซีนอลอ่ะครับ

5. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ตามที่คุณโอ๊ตบอกเลยครับ ปรับไม่ยากครับทำได้เองสบายๆเลย
    แต่อธิบายลำบากครับถ้าไม่มีรูปประกอบ

6. ju4

145
    2
    0
    ขอบคุณครับ

7. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ขอโทษทีครับช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ได้มาตอบ ดูตามรูปเลยครับรูที่ลูกศรชี้น่ะครับมันเป็นมอเตอร์ หาไขควงที่พอดีรูนะครับเอาแบบก้านกลมๆหัวดีๆหน่อย อันเล็กไขไม่ได้ใหญ่ไปก็ไม่เข้าต้องพอดีๆครับ แหย่ไปเบาๆนะครับอย่ารุนแรงกับเทคโนโลยี:D:D แล้วลองหมุนดูครับจำไม่ได้ว่าซ้ายขวา ลองหันรถเข้ากำแพงแล้วเปิดไฟหมุนดูครับ โชคดีครับ:):):)

8. ju4

145
    2
    0
    ขอบคุณครับ

9. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0

ไฟตำให้หมุนน็อตตัวบนซ้าย (ตัวสีทองเงาๆอ่ะ) โครตเมื่อยเลยเพราะต้อยืนที่ข้างรถแล้วจิ้มไขควงเข้าหาแก้มรถตรงซุ้มล้อลึกหน่อยหาไฟฉายไว้ด้วยก็ดี
    ไฟสูงให้หมุนน็อตตัวล่างขวา ตัวนี้ไม่ค่อยลำบาก จิ้มลงไปเอียงทำมุมตามร่องสีดำกเป็นใช้ได้
    ที่รู้ก็เพราะลองทำตามที่คุณ nismomonster แนะนำไว้แล้วไปลองมา :D แอบปรับปรุงให้นิดหน่อย ไม่ว่ากันนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้