ขายึด 2 din

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ขายึด 2 din หาซื้อที่ไหนได้ครับ ที่ศูนย์มีไหมครับ หรือว่าใช่รุ่นไหนแทนได้

ไปได้กรอบสามปุ่มมาครับแต่ไม่มีขายึด 2 din เลยยังไม่ได้ใส่ซักที

2. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ผมก็หาอยู่เหมือนกันครับ สงสัยจะยาก กรอบ3ปุ่มยังหายากเลย
    สงสัยต้องหาแปลงเอาอย่างเดียว

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผมใช้เหล็กรูยึดเอาครับไม่มีมาเหมือนกัน การทำก็ไม่ยากครับ
    1.ตัดไม้อัดขนาดเท่าช่องหน้ากากความยาวมากกว่าวิทยุเล็กน้อย
    2.ตัดไม้เป็นมุมฉาก 2 ชิ้นเอาไว้ดันหลังและด้านข้างของวิทยุติดด้วยกาวร้อนกับขี้เลื่อย
    3.ใช้คานเหล็กด้านหลังวิทยุของเดิมถิดออกแล้วเอามาใส่ด้านล่างรูมีอยู่แล้วจะรับกับแผ่นไม้อัดพอดีแล้วยึดด้วยสกรู
    4.ก่อนติดตั้งหุ้มไม้อัดด้วยพรมก่อนนะ
    5.หลังจากนั้นนำวิทยุใส่เข้าไปแล้วใช้เหล็กรูยึดกับน๊อตเบอร์10ด้านหลังวิทยุกับโครงของคอนโซล
    6.ทำหน้าใส่วิทยุ รัรองแน่นปึ้ก
    ทั้งหมดร้านติดตั้งเครื่องเสียงทำให้ได้ฉะนั้นไม่ต้องซีเรียสเรื่องขาวิทยุ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:08:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:07:58 ----------

ผมใช้เหล็กรูยึดเอาครับไม่มีมาเหมือนกัน การทำก็ไม่ยากครับ
    1.ตัดไม้อัดขนาดเท่าช่องหน้ากากความยาวมากกว่าวิทยุเล็กน้อย
    2.ตัดไม้เป็นมุมฉาก 2 ชิ้นเอาไว้ดันหลังและด้านข้างของวิทยุติดด้วยกาวร้อนกับขี้เลื่อย
    3.ใช้คานเหล็กด้านหลังวิทยุของเดิมถิดออกแล้วเอามาใส่ด้านล่างรูมีอยู่แล้วจะรับกับแผ่นไม้อัดพอดีแล้วยึดด้วยสกรู
    4.ก่อนติดตั้งหุ้มไม้อัดด้วยพรมก่อนนะ
    5.หลังจากนั้นนำวิทยุใส่เข้าไปแล้วใช้เหล็กรูยึดกับน๊อตเบอร์10ด้านหลังวิทยุกับโครงของคอนโซล
    6.ทำหน้าใส่วิทยุ รัรองแน่นปึ้ก
    ทั้งหมดร้านติดตั้งเครื่องเสียงทำให้ได้ฉะนั้นไม่ต้องซีเรียสเรื่องขาวิทยุ

4. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    หาซื้อได้ที่ narita shop ครับ ผมไปซื้อมาครับ พี่เค้าเบิกของมากจากญี่ปุ่น ร้านอยู่แถวรามอินทราครับ ยังไงโทรถามพี่เค้าครับ เบอร์ 0863229080 คับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    5555555555

2 Din honda มีในรถรุ่นไหนก้อรุ่นนั้นล่ะครับ

พุดมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว

6. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    narita shop เนื่ยเขาขายเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้