พอดีกำลังจะลงเครื่องครับเลยอยากขอความรู้ครับ เนื่องจากไม่มีความรู้เลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nowbassist, 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ผมขับรถนินสันปี 93 ครับ บังเอินว่าเครื่องกำลังจะกลับญี่ปุ่นแล้ว เลยจำเป็นต้องลงเครื่อง
    จริงๆลงแค่ GA16 หัวฉีดก็พอ แต่ลงทั้งทีไม่รู้จะเอา SR20 ไปเลยดีมั้ยครับ มันจะเกินตัวหรือปล่าว แล้วความเร็วมันจะแตกต่างกันแค่ไหนครับ ที่สำคัญคือมีแต่เกียร์ออโตด้วย ผมอยากได้เกียร์ธณรมดามากกว่าครับ อยากรบกวนให้อธิบายความต่างระหว่างSR20 กับ GA16 ครับ จะได้ตัดสินใจถูก แล้ว GA16 นี่เราทำอะไรกับมันมากได้มั้ยครับ เผื่อจะเอา GA16 แล้วค่อยๆโมไป

ปล.ปกติผมไม่ได้ขับเร็วอะไรมากครับ แล้วก็กลัววว่าต้องมาเสียเงินค่าทำช่วงล่างอีก ตอนนี้ล้อหน้าใช้คาลิปเปอร์ของ R32 อยู่ และรถผมติดแก๊สด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
  3. sumoo

sumoo New Member Member

33
    0
    0
    ผมว่าถ้าห้องเครื่องไม่เล็กเกินไป SR20 น่าใช้กว่าครับ

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    SR คับ จะโบ หรือ ไม่โบ อันนี้แล้วแต่คับ

5. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เบรคก็มาพร้อมแล้ว นี่หน่า ผมว่า SR ไปเลยดีกว่า

แต่ก็อยู่ที่จะเลือกนะ จะประหยัด หรือ แรง แต่ det ก็ไม่กินเท่าไรนะครับ

เอาใจช่วยครับ nissan เหมือนกัน เข้าไปดูใน board sunny ได้นะ

6. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไหนๆก็จะเปลี่ยนใหม่แล้ว เล่น SR ไปเลยครับ ทําง่าย อะไหล่เพียบ แรงกะลังดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้