ดังแต่ท่อ ล้อไม่วิ่งครับ อิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bunchai Chucherdmongkolkul, 20 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    ของผม ผ่า อัดใยแก้ว แต่งใส้ ใหม่ครับ กระหึ่มดี

2. Bang Marn

0
    0
    0
    เดิมไม่มีใยแก้วครับ ลองเคาะดู

3. เปลี่ยนเครื่องใหม่ยังครับ

4. Bang Marn

0
    0
    0
    เดิม ครับ แค่ ท่อไอดี มิเนียม กรองเปลือยเลส เฮด 4/2/1 ลง ปลาย

5. วิ่งดีไหม ปรับไฟแก่นิดนึงแล้วก็หัวเทียนเข็ม

6. Bang Marn

0
    0
    0
    ไฟตั้งแล้วครับ หัวเทียนไม่แนจัยครับ ลองเมื่อตอนเย็น 190 ครับ

7. Bang Marn

0
    0
    0
    กลับมาเปลี่ยน มันเครื่อง ดิวพุ่งนี้ ไปลองอีกรอบ

8. วิ่งดีนะ คิดถึงเครื่องเก่าครับ ทำมาวิ่งมันดี

9. Bang Marn

0
    0
    0
    เครื่องใหม่แล้วรึ

10. Bang Marn

0
    0
    0
    อ่อวิ่ง 190 แม๊ก ขอบ17 ครับ

11. ครับ ไม่ปลื้มเท่าไรอะ เกียร์ออโต้ หนักหน้าด้วย เครื่อง1600 ดีกว่า มั่นใจกว่าเวลาใช้งานทางคดโค้ง ผมก็ล้อ 17 เหมือนกัน

12. เอสอาร์ 16 น่าลอง คิดว่าดีกว่าเอสอาร์ 18 หลายขุม

13. เล็กและน้ำหนักเบากว่า

14. Bang Marn

0
    0
    0
    ขอผมเกียร์ ธรรมดาครับ

15. Bang Marn

0
    0
    0
    ยังไม่คิดจะ วางเครื่องใหม่ ครับ ลูกนี้ ยังแน่นอยู่

16. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    SR16ve เป็นเครื่อง มีวาล์วพิเศษครับ รอบจัด

17. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    SR16ve ที่เมืองนอก ยัดลูก เซ็ตโบ ครับ แต่ เงิน ต้อง ถึง ...

18. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ค่าเครื่อง ค่าของ ถ้า ทำ ก็มีเกิน แสน

19. ของเดิมก็ธรรมดา ครับ เข้าโค้งง่าย บาลานซ์ดีกว่าครับ 18 หนักหน้าเข้าโค้งทื่อๆ โค้งหักศอกนี่อาการออกมาชัดเจน

20. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    แต่ถ้า วาง SR16 ve เดิมๆ แนะนำ SR20Ve ก็ขับสนุกแล้วครับ

21. Bang Marn

0
    0
    0
    รถแรง ช่วงล่าง เบรก ต้องดีก่อนนะครับ ไม่งั้น ............

22. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    น้ำหนักไม่น่าจะเกี่ยวอะครับ เสี่ยโต้ง GA กับ SR น้ำหนักต่างกัน ไม่เกิน 20 กิโลครับ :D

23. ขนาดหละป๋า น้ำหนักของสองตัวนี้แตกต่างเยอะไหม

24. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ใจจริงผมชอบ SR18De ครับ เครื่องที่เสี่ยโต้งใช้อยู่

25. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    เพราะเอามาใช้ก็ไม่ต้อง ทำช่วงล่างอะไรมาก เดิมๆก็เอาไหว

26. Bang Marn

0
    0
    0
  27. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    เพราะ SR18 อยู่ใน NV VAN นอก ช่วงล่างเหมือน NV บ้านเราทุกอย่างครับ

28. Bang Marn

0
    0
    0
    แต่กระบี่ โค้งเยอะไป หน่อย หลุดปะจำ คับ

29. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    น้ำหนัก เครื่องไม่ใช่ตัวแปล อะครับ
    ช่วงล่างถ้าเซ็ต แข็ง เกินไป (อัดน้ำมัน โมเอง) ยังไงก็ไม่เกาะครับ
    อย่างว่า คุณภาพตามราคาจริงๆ โช๊คแต่ง สปริงโหลด ของ ดีๆ มันทำให้รถมีเสถียรภาพดีขึ้นจริงๆนะครับ

ของผมนี่ไง ตรงรุ่นลงได้ ไม่ได้ทำไรเลยบอดีไม่ช้ำ เอาจิ๊กมาใส่แล้วครับ จ๊อยด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้