โช๊ค EK9 Type R

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย aumEK2000, 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    กลไกทางการตลาด พอราคาแพงมากๆ ไม่มีคนซื้อไม่มีคนเล่น สักพักราคาก็ลงไปเอง

ดูอย่างโช๊คType R โคมดำ พวงมาลัยType R เมื่อก่อนราคาเหยียบหมื่นทั้งน๊าน

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ปั่นซิ ปั่นซิ

3. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ปั่นโสก ปั่นโสก

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมคิดแบบนี้ล่ะครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดหรือผิดต้องขออภัยนะครับ
    เอาโช๊คเดิมไปทำ อัดน้ำมันใหม่ 4 ต้น คชจ.ก็ราวๆ 3500 - 4000 + -
    ผมก็เลยคิดว่าเอาโช๊ค type R ใส่ไปก่อนดีกว่า
    เจอที่ราคาไม่แรง แต่ไปซื้อข้ามจังหวัดเลย อิอิ
    และก็ถูกใจได้ที่ทำให้ล้อหลังเตี้ยลง และหนึบ(แข็ง)ขึ้นอีกสักนิด

สิ้นปีนี้ถ้ามีโช๊คซิ่งสวยๆ ราคาโอเค
    ก็ว่าจะจัดเป็นโครงการสิ้นปีครับ

กระทู้นี้ดีมากๆครับ :)

5. เป็นผมก็คิดเหมือนพี่ขนุนแหล่ะ ถ้าโช๊คเดิมมันมีปัญหา ก็หาโช๊ค
    Type R มาใส่ดีกว่า เพราะโช๊คเดิมชุดนึง 3 พัน เพิ่มอีก 2 พัน
    มันก็โอเค คิดแล้วแพงกว่าของเดิมต้นละ 500

ถ้าคิดจะใช้ยาว ๆ ผมว่าตัดตัวเลือกโช๊ค Type R ออกไปเลยดีกว่า
    มันไม่ได้ดีกว่าของเดิมสักเท่าไหร่เลย ได้แค่เตี้ยกว่านิดหน่อย เอา
    ง่าย ๆ ว่า EK ปีสุดท้าย ผลิตตอนปี 2000 ปีนี้ 2009 แล้ว โช๊ค
    Type R ที่ใหม่ที่สุดก็ปาเข้าไป 9 ปีแล้ว ถ้าเจอที่ติดมากับรถปี 96
    ก็ล่อไป 13 ปี

ของอายุสิบกว่าปี วิ่งมาไม่ต่ำกว่าแสน คุณคิดว่ามันดีกว่าของที่มัน
    ติดอยู่ในรถคุณสักแค่ไหนกันเชียว

6. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

เอาจักรยานสักคันไหม

ไปปั่นให้สะใจเลย

7. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ]

บอกได้คำเดียวว่าไม่คุ้มครับสำหรับโช๊คตัวนี้ :sad:

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขยันทำงานจัง ตี สองยังไม่รู้จักหลับจักนอน

9. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ก็น่าคิดนะครับ มันมีอายุมากพอตัวแล้วนะครับ

10. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถ้า โช๊ค type r ถ้าตามความรู้สึกผม เทียบกับ โช๊คเดิมติดรถผมให้คะแนน

โช๊คเดิม 100 %
    typr R 125 %
    koni 200 %
    takiko ปรับเกลียว 300 %

แต่เห็นบางคนเชียร์ typr R ว่าดีมักๆ มาหลายกระทู้และ คนอื่น
    เตือนก็ไม่สน เชียร์อยู่นั่นแหละ
    อันนี้ก็ไม่รู้ครับแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล

แต่ถ้า type R มือสองราคา 5000 แต่ koni มือสองราคา 7000 ผมเลือกเพิ่ม 2000 koni แน่นอน คับ

11. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ได้ความรู้มากเลยครับพี่เต้
    ตอนนี้เลยทนใช้โช้คเติมสปริงตัดไปก่อน
    รอเก็บตังทีเดียวลงทุนซื้อโช้คซิ่งดีๆสักชุดดีกว่าครับ
    เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย

12. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้