รบกวนถามเรื่องแคม 264 กับปั๊มติ๊กคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bandro, 11 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    คือผมทำรถเองคับแต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่มีเรื่องถามดังนี้คับ
    1 แคม264ใช้กับเฟืองแคมเดิมได้ ป่าวคับ จะดีกว่าเดิมป่าวคับหรือแย่กว่าเดิม
    เพราะผมปรับเฟืองแคมสไลไม่เป็นคับ
    2ผมจะติดปั๊มติ๊ก 2J 2ตัวในถังจะได้ป่าวคับสายไฟต่อพ่วงกันได้เลยป่าวคับแรงดันจะพอไหมคับ(พอดีมีปั๊มติ๊กอยู่2ตัวแล้วอ่ะคับ)
    3ใครเคยซื้อน้ำมันเครื่องที่บางไผ่อะไหล่ยนต์บางคับ มาตรฐานหรือป่าวคับกลัวเจอน้ำมันเครื่องปลอมคับ เพราะเห็นที่นี้มีหลายสาขาเหมือนกัน
    4สเปคขันน๊อต ฝาสูบหรือทั้งเครื่องเลยก็จะดีมากคับใครรู้บางคับว่าต้องกี่ปอนคับ
    ขอบคุณมากคับ ถ้ามีขอสงสัยจะมาถามไหม่คับ:mad:

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ขอตอบข้อ1ครับ แคม264ใส่กับเฟืองแคมเดิมได้เลยครับวิ่งติดเท้าขึ้นเห็นๆ แต่ถ้าได้ตั้งเฟืองด้วยจะยิ่งดีมากแต่ไม่แตกต่างจากไม่ตั้งซักเท่าไหร่ครับ ตอบข้อ2ครับ ใส่ตัวเดียวก็พอครับถ้าปั๊มยังสภาพดีทำงานปกติ ใส่สองตัวผมว่าไม่จำเป็นเผลอๆหน่วงกันเองดึงไฟจนมีปัญหาได้ครับ

3. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ตอบข้อ1ครับ ควรจะใส่แคมสไลเพื่อปรับตั้งแคมให้เหมาะสมที่สุด กับเครื่องตัวนั้นๆครับ

4. bandro

38
    0
    0
    รถผม ไส่ติ๊กJไม่พอคบแรงดันมันตก บูส1.4บาอ่ะคับ โว2คับ

5. bandro

38
    0
    0
    แล้วถังดักไอน้ำมันเครื่อง ข้างในมันเป็นไงคับอยากรู้ใว้เป็นความรู้อ่ะคับ

6. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    walbro 255คับ ตัวเดียวจบเลยครับ

7. EK Stand-by

EK Stand-by New Member VIP

143
    3
    0
    มีเฟืองแคมสไลด์ขายคับราคาถูกๆๆๆ 1500 เท่านั้นสนใจโทร 087-3322855 เอกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้