5L อยากรู้ราคา เทสต์ปั๊มอะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย มู๋บิน_2527, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มู๋บิน_2527

มู๋บิน_2527 New Member Member

28
    0
    0
    ตอนนี้ใส่เฮดเดอร์แล้ว เดินท่อใหม่แล้ว อยากเทสต์ปั๊ม พี่ๆท่านใดพอทราบราคาบ้างครับ จะได้จัดงบถูก ขอบคุณครับ

2. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ปัจจุบัน เฉลี่ยก็ประมาณ 2000 - 3000 ครับ แล้วแต่ฝีมือ

3. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่
    ผม ลภครับ อยู่คลองสี่

ของผมก็ 5L เหมือนกัน เดิมๆ ปั๊มยังไม่เคยเทส

4. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    2800 ไทยเจริญดีเซล ร้อยเอ็ด.....

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอเซียนควันดำครับ

6. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    2000-3000 ครับ

สามัคคีดีเซล นนทบุรี

7. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    แค่เทสปั๊มอย่างเดียวประมาณ2000-2500ครับ แต่ถ้ามีเปลี่ยนอะไหล่ก็
    จะเพิ่มขึ้นตามของที่เปลี่ยนครับ เทสแล้วดีครับสนับสนุนเปลี่ยนสปลิงปั๊มด้วย
    จะดีมากเลยครับแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแน่นอนครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แนะนำ ร้านให้เพื่อนๆ กันครับ

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ต้อยดีเซลเทพารักษ์ครับ

10. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    อยู่แถวไหน คัฟ.............

ราคาปะมานที่ว่าๆๆมาแร้วแต่ร้าน

และก้อแร้ว แต่ความสนิท ด้วย

สนิทมากก้อแรกหน่อย สนิทน้อย อย่าหวังบางครั้งโดน ยำ

ไม่ได้ทำไรเลยก้อมีคัฟ

ผม ทำ บำรุง ดีเซล สาย 4

11. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    สุภาพดีเซล นิมิตรใหม่คับ
    ราคาก็อยู่ประมาณนั่นละคับ
    แต่ทำทั้งทีต้องทำหั้ยเต็มไปเลยคับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มีสำนักโมปั้มหลายที่ราคาไกล้เคียงกัน

ลองเลือกดูนะครับ

13. มู๋บิน_2527

มู๋บิน_2527 New Member Member

28
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบ อบอุ่นจิงๆ เอิ๊กกก

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

15. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    รบกวนถามนิดนึงครับ รถผมวิ่งมา 600000 กว่าโลแล้ว ไม่เคยเทสปั๊มเลย แต่มันก็ยังวิ่งปกติอยู่
    ไม่ทราบว่ากรณีนี้ต้องเทสมั้ยครับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนสปริงปั้มเพิ่ม ควันมันจะดำมากมั้ยครับ

16. tjmujahidin

179
    2
    0
    600000 แล้ว เทสเถอะครับ ถึงจะวิ่งปรกติอยุ่ มันเป็นการบำรุงรักษา
    แบบปรกติน่ะครับ ส่วนเรื่องการแต่งปั๊ม ถ้าฝีมือหน่อยควันไม่ดำหรอกคับ
    เพราะถ้าำดำ แสดงว่าน้ำมันมากเกิน น้ำมันแพงครับ อ้วกทิ้งมันน่าเสียดาย
    ถ้าเปลี่ยนสปริง แนะนำให้เพิ่มองศา ADVANCE องศาคันเร่งด้วยครับจะแจ่ม
    ตั๊งปั๊มแก่นิดนึง กระฉูดกว่าเดิมครับ

เพิ่มเติมครับ ตั้งวาวล์ด้วยเลยครับ

17. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    มีที่ตั้งวาล์วแหล่ม ๆแนะนำไหมอ่า หาอยู่ๆ

18. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0

บ้านพี่อยู่แถวไหนอะคับ
    ผมมีร้านอยู่แถวพระราม2อะคับทำดีเหมือนกันคับ
    ชื่อร้าน เก่ง สแกงามอะคับ
    อยู่เลยโลตัสพระราม2มาหน่อยอะคับ

19. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    บำรุงแรงแน่นอน งานดี ฝีมือเยี่ยม

20. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนทั้งหลายว่าเลยครับ

21. MY_NOOK

76
    1
    0
    พอจะมีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ แถวกรุงเทพหรือใกล้เคียงกรุงเทพก็ได้ครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

22. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    บำรุง ดีเซล สาย 4 ควันดำฝั่งธนไปทำกันเยอะครับ

ส่วนผมทำแถวบ้าน มนตรีดีเซล น้าคอมเค้าจัดไห้

แบบธรรมดา ล้าง เปลี่ยนซีลยาง ขึ้นเทสปรับแรงดันน้ำมัน ก็ประมาณ 2500-3000 โดยประมาณ

แบบกลาง ล้าง เปลี่ยนซีลยาง เปลี่ยนสปลิง ฝาปั๊ม ปรับแรงดันมากกว่าของเดิม 3000-5000 โดยประมาณ

แบบเต็มๆ อิอิ มีเปลี่ยนลูกปั๊มด้วย แล้วแต่สูตร ของสำนักนั้นๆ มีหลัก 10000 ขึ้นปายคับ

ส่วนเรื่องราคาไม่แน่นอนครับ แต่จะต่างกันอยู่หลักไม่เกินพันบาท ก่อนเทสคุยราคาให้เป็นที่แน่นอนก่อนทำนะครับ

23. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    รบกวนหน่อยนะครับ

ซ.ไรแถวไหน ราคาประมาณเท่าไรครับ เดี๋ยวเซิ๊ตกูเกิ้ลแมบเอา
    อยู่บางเขนอ่ะอิอิ เผื่อผ่านจะได้จอดทำซะหน่อย

24. tjmujahidin

179
    2
    0

ร้านตามเพื่อน ๆ บอกก็ได้ครับ ส่วนปั๊มผมทำที่ไทยนิยมดีเซล หลักสี่ ครับ
    ส่วนเครื่องยนต์ทำเองครับ

25. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ดาวลอยดีเซล ครับ

26. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    3000-4500 แล้วแต่อุปกรณ์ในปั้นว่ามีอะไรเสียบ้างคับ ถ้าไม่มีก็ประมาณ3500 เพชรเจริญมหาชัย...ป๋าเรศจัดให้

27. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    ดาวลอยดีเซลครับ ควันท่วม วิ่งจ๊ดด ครับ
    เพชรเกษม...

28. MY_NOOK

76
    1
    0
    พอดีเมื่อวันพุทธที่ผ่านมา ผมได้เอารถไปเช็คปั๊มมา รถวิ่งดีขึ้นมาก แต่ควันดำขึ้นกว่าเดิมเยอะ แต่โทรไปถามช่างแล้วช่างบอกว่าให้เอารถเข้าไปที่ร้านเดี๋ยวเค้าปรับน้ำมันให้ใหม่ ผมอยากทราบว่ามันจะมีผลมั้ย รถจะวิ่งเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ:confused::confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้