B14 แก้ท้ายห้อยกันอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nakorn07, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nakorn07

nakorn07 New Member Member

4
    1
    0
    หวัดดีครับพอดีเพิ่งได้รถมาพอติดแก๊สแล้วมีคนนั่งหลังด้วยนี่ท้ายห้อยเลยแก้อย่างไรกันบ้างครับ
    แล้วปกติน้ำมันเครื่องนี่กี่ลิตรครับเวลาถ่ายพร้อมเปลี่ยนกรอง
    อีกข้อครับน้ำมันเกียร์ออโต้ใช้กี่ลิตรครับยี่ห้ออะไรได้บ้างรบกวนแนะนำวิธีตอนถ่ายน้ำมันเกียร์ออโตด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เรื่องท้ายห้อยนี่ต้องเปลี่ยนโช๊ครุ่นอืนใส่ หรือไม่ก็เอาโช๊คแต่งมาใส่เพราะปรับความสูง ต่ำได้..
    กระทู้เก่าๆ ก็มีเยอะลองหาๆ ดูก็ได้

น้ำมันเครื่องก็ 4ลิตร น้ำมันเกียร์ไม่รู้ :D ยี่ห้อก็ตามกำลังทรัพย์

เอาง่ายๆ ก็เข้าอู่ เข้าศูนย์ เปลี่ยนซะ ไม่แพงหรอก ไม่เหนื่อยด้วย..:D

3. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    ท้ายห้อยไม่รู้:D
    แต่น้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร์ออโต้ถ้าเปลี่ยนแบบถ่ายที่น๊อตอ่างทั้งคู่ น้ำมันเครื่องพร้อมเปลี่ยนไส้กรองจะประมาณ 3.5 ลิตรครับ ต้องติดเครื่องซักพักแล้วก็ดับเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 2 นาที(ละเอียดไปป่าว:D)แล้วค่อยลองวัดดู อย่าให้เกินขีดบนของเหล็กวัด(ตัวH)
    น้ำมันเกียร์ออโต้ก็ประมาณ 3.5 ลิตรครับ เติมไปแค่นั้นก่อนแล้วค่อยติดเครื่องวัดดูครับถ้าจะให้ละเอียดเลยก็ต้องติดเครื่องแล้วเข้าเกียร์ให้ครบทุกตำแหน่งเกียร์แล้วค่อยวัดดู(ติดเครื่องเหยียบเบรค+ดึงเบรคมือไว้ด้วยก็ดีและวัดตอนติดเครื่อง+เกียร์ว่างหรือPนะครับ) ยี่ห้อไม่รู้ เข้าศูนย์ง่ายดีครับ ครั้งแรกลองเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คสภาพทั่วไปด้วยก็ได้เผื่อเจออะไรเสียหายด้วยครับถ้าเกินงบก็ยังไม่ต้องทำ มาหาที่ทำข้างนอกเผื่อถูกกว่า แล้วก็บอกเค้าขอแกลลอนน้ำมันเก่ามาด้วยใบนึง เอาไว้ดูค่าความหนืดหรือค่าเฉพาะอะไรๆของมันน่ะครับเวลาจะซื้อข้างนอกเผื่อถูกว่า :D
    แต่...ถ้าเปลี่ยนแบบใช้เครื่องดูดนี่ไม่รู้เหมือนกันอาจจะถ่ายได้หมดจดกว่านะ:D

4. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ท้ายห้อย ผมใส่ อลูมิเนียม กลมๆ เสริมตรงเบ้าโช๊ค ครับ first เขาจัดให้ มา สองร้อยเอง สองอัน

5. nakorn07

nakorn07 New Member Member

4
    1
    0
    ขอบคุณครับ....พอดีมีเครื๋องมือที่พอจะทำเองได้บ้างแล้วก็เมื่อก่อนใช้รถกะบะครับเลยไม่ค่อยรู้ข้อมูลรถเก๋งก็เลยมาหาข้อมูลเพื่อที่จะได้ดูแลเองน่ะครับ
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับจากใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้