มาดูตัวแรงของอู่พูนทองเอร์วิสครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย boy1529, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    ขอแก้ไขหน่อยนะครับ เวลาที่พี่เขาได้ 12.8 นะครับไม่ใช่12.5 พอดีฟังเพี้ยนจาก 12.9 ยังไงขอโทษด้วยครับ อิ อิ

2. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    เมื่อไรมีงานการกุศล อิอิ เจอได้ตัวเป็นๆ 55

3. แรงจิงๆคันนี้

อยากเห็นสลิปอ่ะครับ อยากดูเวลา60ft ว่าเท่าไหร่ ดูความเร็วปลายด้วย

วิ่ง12.8ด้วยยางเรเดียลนี่ไม่ธรรมดาจิง ยางยี่ห้อไรอ่ะครับ (ถ้าใส่ซอฟท์นี่จะวิ่งเท่าไหร่เนี่ย)

4. หรอ อิอิอิอิ .........

โห้...300กว่าม้า แต่เห็น EF สีขาวแซงซ่ะ หายไปเลย เห็นข่าวบอกไม่ได้ฉีดแก๊สด้วย เห้อๆๆๆๆ ไม่ได้โม้นะครับ 7A จะสู้ VTEC ได้หรอครับ แต่ถ้ามั่นใจก็ลองใหม่กันนะครับ ไม่ได้มาป่วนนะครับ แต่เห็นเค้าแรงดีจิงๆ

5. boy1529

113
    3
    0
    โอ้โห.....สุดดดยอดดดเลยครับ สงสัยคงวิ่ง 8-9 วิแน่เลย เพราะถ้า 10-11 วิ คงจะไม่วิ่งหายขนาดนั้น สุดยอดจริงๆ

6. สวัสดีครับคุณบอย ต้องยอมรับว่ารถวิ่งดีจริงๆๆครับแต่ผมมีเรื่องที่อยากทราบไว้เป็นความรู้นิดหนึ่งนะครับ ว่าสริปที่เห็นเนี้ยใส่ยางอะไรหรอครับ ถ้าเป็นเรเดียลพอจะบอกยี่ห้อได้ไหมครับ หรือว่าเป็นยางซอฟ์ทเนี้ยเป็นตัวไหน ไม่ได้มากวนหรือว่ามาป่วนนะครับอยากทราบจริงๆจะได้เป็นความรู้เพราะว่าผมก็จะได้หามาใส่หวังว่าคงไม่เก็บไว้รู้คนเดี้ยวนะครับ แบ่งๆๆกันแรงด้วยนะครับขอบคุณครับ

7. สวัสดีครับคุณบอย ต้องยอมรับว่ารถวิ่งดีจริงๆๆครับแต่ผมมีเรื่องที่อยากทราบไว้เป็นความรู้นิดหนึ่งนะครับ ว่าสริปที่เห็นเนี้ยใส่ยางอะไรหรอครับ ถ้าเป็นเรเดียลพอจะบอกยี่ห้อได้ไหมครับ หรือว่าเป็นยางซอฟ์ทเนี้ยเป็นตัวไหน ไม่ได้มากวนหรือว่ามาป่วนนะครับอยากทราบจริงๆจะได้เป็นความรู้เพราะว่าผมก็จะได้หามาใส่หวังว่าคงไม่เก็บไว้รู้คนเดี้ยวนะครับ แบ่งๆๆกันแรงด้วยนะครับขอบคุณครับ

ปล.กลัวคุณบอยมองไม่เห็นครับเดี้ยวไม่ตอบผม ผมเป็นแฟนคลับคุณบอยนะครับ

8. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    อืมมม ...

9. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    ของจิงคับคันนี้ สมัน N/A เครื่อง Vtec ยังยอมมมมม

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แฟ๊ดดดดดๆ

11. boy1529

113
    3
    0
    ใช้ยางยี่ห้อเฟคเดอร์รอล รุ่น 595RS เป็นยางกิ่งซอฟท์ครับ ขนาด 195/50/15 ครับผม ขอโทษนะครับที่ตอบช้าไปหน่อย ใจเย็นๆนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2009
  12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แฮ๊ดดดดดดดดดดดดดด ฟิ๊ว

13. boy1529

113
    3
    0
    เป็นยางยี่ห้อ เฟดเดอร์รอล 595RS ขนาด 195/50/15 ครับ ขอโทษด้วยครับที่ตอบช้าไปหน่อยใจเย็นๆนะครับ

14. boy1529

113
    3
    0
    เป็นยางยี่ห้อ เฟดเดอร์รอล 595RS ขนาด 195/50/15 ครับ ขอโทษด้วยครับที่ตอบช้าไปหน่อยใจเย็นๆนะครับ แล้วเป็นใครเนี้ยครับผมรู้จักไหมน้า ถ้าไม่รู้จักช่วยแสดงตัวด้วยนะครับจะได้รู้จักเป็นเพื่อนกันครับ ยินดีครับจะได้พูดคุยเป็นเพื่อนกันครับ อิ อิ

15. ยินดีครับ

สวัสดีครับคุณบอย เราคงไม่รู้จักกันแน่นนอนครับโดยปกติผมก็ไม่ได้มาใน RCW เท่าไหร่แต่ยินดีรู้จักด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ที่แท้เป็นยางเฟดเดอร์เรอนี้เองยางตัวนี้ผมใช้มาประมาณ จะสองปีแล้วครับโดยส่วนตัวผมไม่ได้จัดว่ายางตัวนี้กึ่งซอฟ์นะครับผมคิดว่าความหนึบมันอยู่ในระดับซอฟ์เลย ยางนี้มาดังเนื่องจากเพือนๆที่เล่นรถเนี้ยเอาไปใช้เซอร์กิจกันสะมากและก็ลามมาถึงการใส่วิ่งทางตรง เมื่อก่อนใส่ยางเส้นนี้ประกบกับคันอื่นคันอื่นที่ไม่รู้เค้าก็คิดว่าเป็นยางเรเดียลครับแต่ตอนนี้ ถ้าที่ไหนมีประกบกันตัวต่อตัว(คงเข้าใจความหมายนะครับ) แล้วใช้ยางตัวนี้เค้าไม่วิ่งด้วยแล้วครับเพราะว่ามันไม่ใช้เรเดียลแต่ก็ไม่ซอฟ์100% จึงจัดลำดับไม่ถูกเหมื่อนกันว่ายางประเภทไหนแต่สำหรับผมนับเป็นซอฟ์ครับ

ปล. แต่เวลาดีจริงครับเพราะว่าเมื่อก่อนรถผมม้าพอๆๆกับของคุณตอนนี้ยังทำเวลาไม่ได้เท่านี้เลย แต่ผมไม่ได้ทำไปวิ่งแข่งกับใครนะครับโปรดอย่าเข้าใจผิดผมทำรถไว้เก็บนะครับกับเอาไว้ไปซื้อกับข้าวเข้าบ้านนะครับ ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับและก็ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของอู่ที่กล้าทำรถให้พวกๆๆผมได้ชมกันและก็ทำให้เกิดสีสรร แต่ผมก็คิดว่าอีกหน่อยก็มีรถที่ยังไม่ออกมาอีกเยอะคงจะสนุกกว่านี้มากเลยละครับ

16. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ยาง FEDERAL 595RS-R ดีจิง เหนียวจิง คับ ลองเดะ อิอิ

17. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ใช้ตั้งแต่n/aแล้วไม่ใช่เหรอ ยังไม่หมดอีกเหรอเนี่ย

18. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    ร้านไหนหนอออ

รู้สึกว่าจะซื้อจากร้านไหนน๊าาา แถวๆพี่ข้างบน อุอุ

19. art

art New Member Member

97
    0
    0
    ไม่หามาใส่บ้าง...ระวังโดนสวนเอานะน้อง :D

20. boy1529

113
    3
    0
    ยางรุ่นนี้สุดยอดครับผมเคยใส่วิ่งในพีระวิ่ง(วิ่งรุ่นคาร์คลับ วีออสคลับไทยแลนด์)เกาะมากครับ

21. nuno69

343
    20
    0
    หมดไวนิดนึง ถ้าทำรถไว้แข่งลองดูกฎของผู้จัดด้วย เดี๋ยวอดลง บางรายการไม่ให้ใช้ แต่ถ้าวิ่งถนนสบาย

22. boy1529

113
    3
    0
    ใช่ครับ รายการของพี่บัง หรือผู้จัด 3k ก็ไม่ให้ใช้เหมือนกันครับ แต่ในรุ่น คาร์คลับใช้ได้ครับ แต่ในรุ่นFต่างๆห้ามใช้ครับ แต่ส่วนมากวิ่งบ้านดีครับ แต่หมดเร็วไปหน่อย ยางตัวนี้มีค่าความเทรดแวอยู่ 140 เกือบเท่าๆ กับสลิคคือ100-120 ส่วน01RและRE11 160 ,AD07,08 ก็ 160 เช่นกัน ต่างกันที่ส่วนผสมของยางและโครงสร้างต่างๆของยางครับ แต่ทั้งหมดเท็กชั่น ก็ระดับAA ครับ

23. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สุดครับ...

24. boy1529

113
    3
    0
    ตอนนี้ตัวแรงกำลังจะได้ฝาหลังใหม่นำหนักเบาขึ้น กำลังรอจูนรอบ 2 หลังจากรันอิน รอชมครับเดี่ยวซักพักคงเห็นวิ่งอีกแน่นอน

25. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    เทพยังเรียกพี่เลยครับ

26. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ชอบแนวนี้มากๆ เอาใจช่วยครับ เครื่องบล๊อกทั่วๆไปที่ไม่ช่ายบล๊อกนิยมเอามาทำ สุโก้ยครับ

27. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ^^"

28. boy1529

113
    3
    0
    พูธนี้จะไปดูตัวแรงวิ่ง อิ อิ

29. boy1529

113
    3
    0
    ตัวแรงงงงง

30. nuno69

343
    20
    0
    วันนั้นเจอก็ลืมคุย ว่าจะขอนั่งอยากรู้ว่าดึงแค่ใหน แต่ไม่เอาดีกว่า เสียวๆๆ ไปเชียร์อย่างเดียวละกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้