เนื่องจาก สติ้กเกอร์คาร์บอนฟีเวอร์ ผู้จัดจำหน่ายทั้ง ส่งและปลีกโปรดอ่าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย speedexteme, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ขออนุญาติบอกกล่าวกันนิดนึงนะครับ พอดีผมกับทาง 3m thailand ได้ปรึกษากันเลยขออนุญาติบอกฝากกัน
    1.สติ้กเกอร์ตัวนี้ ผลิตใน japan นะครับ ที่ช่วงแรกผมบอกว่านำเข้าจากเมกาเพราะ ทาง japan ของหมด เลยต้องบินไปซื้อมาเอง (ไม่ได้ผลิตในเมกาอย่างที่หลายท่านเข้าใจและลงโฆษณาไว้)
    2.มีหลายท่านเปนใช้ติดปลายท่อโปรโมท จะเป็นอันตรายเกินไปครับ เพราะทาง japan เครมว่า ทดลองความร้อน 60-80 องศาสามารถติดภายนอกได้ แต่ถ้าร้อนกว่านั้น 3m ไม่ได้วารันตี
    3.เวลาทุกท่านลงโฆษณา ถ้าเป็นรูปจากเมืองนอกกรุณาอ้างอิง และให้เครดิต ทางเมืองนอกด้วย อย่าาแอบอ้างว่าเปนผลงานของท่านเอง หรือลูกค้าท่านเอง
    มีอีกเคส เอารูปผลงานทางเมืองไทยไปลง กรุณาให้เครดิตทางร้านที่ผลิตด้วยครับ สำหรับผม โดนเอารูปไปใช้ซึ่งเปนผลงานของผม art_dangsticker ใช้อีกชื่อว่า dangsticker แต่ทางผู้ขายปลีก ใช้ชื่อเครดิตให้ร้านอื่นแทน กรุณาตรวจสอบที่มาของงานก่อนนะครับ เสียความรู้สึกกันเปล่าๆ
    4.สติ้กเกอร์ตัวนี้ ต้องมีกาวชนิดพิเศษ ของ 3m ทาขอบก่อนติดตั้ง ไม่งั้น รอยพับต่างๆ จะเปิดได้โดยง่าย ควรศึกษาเทคนิคหรือสอบถาม ทาง 3m thailand หรือ dangsticker ได้ครับ 087-087-1717 ย้ำนะครับ ตอนติดไม่ยาก แต่ยากตอนพับมุมเก็บงาน จะหลุดหรือม่ก็ตรงนี้ล่ะครับ
    กรุณาแจ้งแก่ลูกค้า หรือ รับงานลูกค้าต้องใช้กาวตัวนี้ตามสเป็กด้วยครับ ทางเราได้มีจำหน่ายแบบแบ่งขาย 25 cc 250 บาทครับ
    5.การขายหรือการตั้งราคาเป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่มีข้อจำกัด เมื่อท่านซื้อราคาส่งจากเราไป เราไม่สามารถบังคับให้ขายในราคาเท่ากันได้ แต่ถ้าท่านจะบีบราคาแข่งกันเอง สติ้กเกอร์ตัวนี้ก็จะตายไวเพราะของล้นตลาด การที่ทำสิ่งต่างๆ ควรนึกถึงเพื่อนร่วมอาชีพด้วยครับ ถ้ามีแต่สติ้กเกอร์ แต่ร้านสติ้กเกอร์ไม่ติดให้ แล้วจะทำกันอย่างไร

ขอฝากทุกท่านด้วยนะครับ อันนี้เป้นข้อมูลที่ทาง 3m thiland และ ทาง dangsticker
    อยากให้เป็นผลดีทั้งผู้ขาย และผู้ ซื้อครับ ขอบคุณครับ
    ทาง dangsticker และ 3m thailand ได้ร่วมมือกันนำวัสดุ และเทคโนโลยี่ใหม่ๆด้านงาน สติ้กเกอร์เข้ามา เพื่อพัตนาวงการ stiker ต่อไปเรื่อยๆครับ ทานใดที่สงใสเรื่องเทคนิค หรืออยากสอบถาม การนำเข้าสินค้าใหม่ๆ สามารถ สอบถามได้ที่ dangsticker
    ขอบคุณครับ

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  2. อ่านซะ...ท่านผู้ทำธุรกิจทั้งหลาย

จะตายจะรอด ก็อยู่ที่พวกเรา จรรยาบรรณในการทำธุรกิจ ควรจะมีนะครับ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    อาชีพเดียวกันอย่าฆ่ากันด้วยราคาเลย เน้นบริการและความแปลกใหม่ดีกว่านะคราบ :D:D:D:D:D

4. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    อ่านซะบ้างนะ

พวกชอบแอบอ้างผลงานคนอื่น

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืมๆๆๆๆ

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    คอนเฟิร์มเรื่องกาวนะครับ เพราะผมเอารถไปติดมา ดูอย่างคันฟอร์จูนเนอร์ ถ้าไม่มีกาวเฉพาะของเค้า มันจะเก็บงานไม่เรียบร้อยหรอกครับ ผลงานของอาแดงกับอาร์ทเค้ารับประกันดูแลผลงานให้ด้วยนะครับ

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมเองก้อซื้อมาติดเอง

ติดเองเวลาเก๊บมุม ยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่

คิดแล้วเชียวว่าต้องมีกาวอะไรเพิ่มมาด้วยแน่ๆ

ไปอ่านเวบเมืองนอกเหนคำว่า solvent อะไรสักอย่าง

กะละต้องเปนกาวเพื่อเก้บขอบแน่ๆ

8. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ของแบบนี้ต้องทำแล้วต้องทำให้เนียนคับ

9. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    อืม วงในจิงๆ

แก้ไขล่าสุด: 11 สิงหาคม 2009
  10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เยี่ยมครับของเขาดีจริงๆๆ

11. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    จะหันราคาแข่งกันไปเพื่ออะไร ???

กำไรต่อหน่อยจะได้น้อยๆ !!! เพื่อ???
    คุณภาพจะได้ต่ำตามราคา !!! เพื่อ ???

ใครที่คิดทำการตลาดแบบนี้ = โง่!!!

12. speedexteme

233
    7
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ
    จิงๆทุกท่านที่เป็นงานฝีมือ เช่น อู่แต่งรถ ร้านสปอยเลอร์ จนถึงงานฝีมือชนิดต่างๆ ที่ร่วมอยู่ในสังคมเดียวกันในวงการแต่งรถ
    ทุกท่านมีเกียรติ และ ฝีมือ แข่งกันที่คุณภาพ และบริการลูกค้าอย่างสุดฝีมือ ต่อให้ราคาจะสูงขึ้น แต่ลูกค้ามีความสุขที่ได้งานคุณภาพ ผมว่าแฮปปี้ทั้ง คนซื้อและคนขายนะ ...................ท่านใดที่ยึดถือหลักการด้านงานคุณภาพอยู่แล้ว ขอนับถือจากใจจริงครับ art_dangsticker

13. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เห็นกำลัง fever กันมาก กับ Sticker KEVLAR เนี่ย

ดูกันที่ฝีมือดีกว่าคับ...แต่งานของร้าน art_dangsticker เนียนคับ.....ขอบอก

14. ร้านนี้เห็นแค่ลุงเจ้าของ ก็รู้ว่า....สะสมชื่อเสียงมานาน ติดเฮริคอปเตอร์ด้วย.....
    เออออ...สงสัยอีกอย่าง ใช่ร้านเดียวกันกับ น้องคนที่ขับแจ๊สน้ำเงินปล่าวนะ...
    ในaccord club..
    ปล.....
    อยากจะเอาฝาโปรงcrv gen2 ไปติดบ้าง....ไม่รู้เท่าไหร่ ทนร้อนได้แค่ไหนนค่ะ...

15. speedexteme

233
    7
    0
    dangsticker

ไม่ใช่ครับคนล่ะร้านกัน วันนี้เอารูปมาลงให้หายสงสัยครับ .เจอกันจาได้ทักทายกันถูกนะครับ
    1.รูปพ่อผมเอง dangsticker เจ้าตำรับเลยล่ะ มือ 1 เมืองไทย
    2.ผมเองครับ art_dangsticker ปล . เวลาผมทำงานจะใช้ชื่อ dangsticker อย่าจำสับสนนะครับ

16. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    หล่อ ทั้งพ่อ ทั้งลูกเลย

ท่าทางเลือกรูป นานแน่นอน

17. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18

อันนี้เห้นด้วย ดีไม่เอารุปตอนใส่เสื้อกระทิงแดงนะพี่:D

18. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เคยเปิดเจอในเวปอื่นๆ

เค้ายังคงบอกว่าสติ๊กเกอร์ตัวนี้มาจากเมกาอยู่เลยครับ.....

รู้สึกว่าจะของ tsc import นะครับ

19. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่าพ่อลูกดูไม่เหมือนกันเลย ดูท่าทางลูกจะผมเท่ห์กว่าป่ะ อิอิ

ว่าแต่ผมโทรไปถามร้าน Sticker ที่ลงโฆษณาใน Automobil มา เขาบอกหุ้มฝากระโปรงหน้ารถ Jazz GE งาน Dry Carbon นี่ 13,000 เลยหรอครับ เลยถอยเพราะซื้อฝา Carbon งานร้านดีๆในไทย ยังพอๆกันเลยอ่ะ

เข้าใจว่าของดีไม่ซีดลอก แต่มันเหนื่อยใจอ่ะ

แต่เจ้า Dry Carbon Fortuner นี่ Talk of The Town จริงๆนะ ทำไปได้สุดๆ

20. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    งานคุณภาพ ครับๆๆ

พัฒนาต่อไปเรื่อยครับ เจ๋ง

21. speedexteme

233
    7
    0
    ครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมกระทู้ครับ ส่วนเรื่องราคา ลองศึกษาจากหลายร้านดูครับ เพราะหลายที่มีให้บริการ ผมไม่ขอตอบทางหน้ากระทู้นี้นะ เพราะตรงนี้ขอเป็นกลางให้ร้านสติ้กเกอร์ทุกท่าน ส่วนราคาผมได้ตอบทาง pm แทนครับ ลองไปศึกษาจากหลายๆร้านก่อนครับ เพื่อประโยชน์สูงสุดของคุณเองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้