และแล้วรถก็เสร็จ+รูปตั้งแต่เริ่ม=ep71

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย atop_dna, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atop_dna

atop_dna New Member Member

50
    0
    0
    กว่าจะเสร็จ ใช้เวลา 1ปี 1เดือนนิดๆ
    เหลือแต่พวกชุดแต่งรอบคันหาเงินก่อนแล้วค่อยติดตั้ง
    ขอขอบคุณทุกๆท่านด้านล่างนี้คับ
    1.เต้ผู้เริ่มต้นโครงการ
    2.พี่พรชัยให้คำปรึกษาทุกเรื่อง
    3.นินจาเชียงใหม่ที่ลงรูปหม้อน้ำให้ดูและได้พูดคุยเล็กน้อย
    4.อ๊อดนานาอิชิอะไหล่และคำแนะนำ
    5.Stargateแนะนำเรื่องความร้อน
    6.และพี่ๆในบอร์ดนี้ทุกท่าน

ใครใช้ep71ที่ โคราช มาแต่งรถเป็นเพื่อนกันหน่อยนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
  2. atop_dna

50
    0
    0
    รูปเพิ่ม

รูปเพิ่ม.....ม
    เปลี่ยนหม้อน้ำ+แผงแอร์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  3. printPower

printPower New Member Member

19
    0
    0
    สีสันสดใสมากเลยครับ...
    ขอให้ได้ของครบไวๆนะครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สวย คับ
    :)

แดงสด อิอิ

5. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    สวยดีคราบ กระจกส่องหลังสงสัยมาจากค่ายเดียวกัน....

6. atop_dna

50
    0
    0
    เอาของนิสสันมาใส่คับ

7. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    หะ แหล่มมม ครับ...

" อะไรที่ได้มาด้วยความเพียรพยายาม เราจะรู้สึกภูมิใจ รัก และมีความสุขกับสิ่งๆนั้นครับ "

8. GT_82

GT_82 New Member Member

44
    0
    0
    ว่างๆ มาแถวไนท์ บ้างนะครับ ผม 82 GT

9. atop_dna

50
    0
    0
    จอดใกล้ๆร้านขายโจ๊กหลังไนท์ใช่ไหมคับขับผ่านบ่อยเหมือนกัน บ้านผมอยู่ใกล้ๆการเคหะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
  10. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ใช่ที่เคยลงขายหรือเปล่าครับ ไปๆมาๆไม่ขายแล้วหรอครับ

แต่ทำมาแล้วก็โอเคนะครับ

11. atop_dna

50
    0
    0
    ใช่คับเคยลงขาย ถ้าได้ราคานั้นก็คงขายไปแล้ว
    ไม่ใช่อะไรหรอกคับก็ที่โคราชหาร้านทำรถซ่อมรถสตาเลทยาก
    เจอทำไม่เป็นก็เยอะ
    กว่าจะเจอช่างที่ใช้ได้และรับผิดชอบ เหนื่อยเลย แต่ก็มันส์ดีได้ความรู้ด้วย
    ส่วนใหญ่ต้องไปนั่งกำกับเลยบางครั้งก็อยากขาย
    ขอบคุณคับ

12. atop_dna

50
    0
    0
    รถเสียอีกแล้วจานจ่าย+สายคอยล์+ดีเลย์เจ๊งเพิ่งให้พี่ๆช่วยหาซื้อให้ขับได้แล้ว
    พอไปลองรถเทอร์โบทำงานรถสะอึกอีกเร่งไม่ขึ้นเลย นี่ก็เพิ่งไปซ่อมมาเสร็จขับได้แล้วไม่มีปัญหา
    แรงเหมือนเดิมตามสภาพรถ อิอิ...ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยหาอะไหล่นะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้