เซ็นทรัลล๊อคไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Som Sichaitong, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    วีโก้ 3.0G ปี 2005 เดิมทุกชิ้น รถนาน ๆ วิ่งที ปรกติสตาร์ทเครื่อง วิ่งประมาณ 30 กม. เซ็นทรัลล๊อคจะทำงาน แต๋มาประมาณ 1 เดือน มานี้มันไม่ทำงานอ่ะต้องวิ่งไปสักพัก พอดับเครื่งแล้วสตาร์ทใหม่จึงจะทำงานปรกดิ งงจริง !:confused:

2. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ใครรู้มาตอบหน่อยคับ

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องเช็คสัญณาณที่มาก่อน......บางทีหัวสายหลวมหรือมีขี้เกลือขึ้น

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่แน่ใจเลยคับ
    รอเซียนแล้วกันนะ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเข้าเช็ค 0 ดูครับ

ไม่งั้นก็ลองเข้า ซีคอนหรือโรบินสัน ดูบ้าง ( ล้อเล่นครับ )อิอิอิอิอิ

6. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ว่าแล้วไง.........ว่าจะเล่นเองซักหน่อย :D:D

7. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    แหมกะพี่กะเชื้อไม่มีเว้นเลยนะ ซะงั้น

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เดอะมอลล์ก็ได้พี่สม เอือมมมมมมมม

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไม่เจอกันนานแล้วต้องเล่นซะหน่อย คิดถึงจัง อิอิอิ

เจอแต่ลูกลุงแก..... เจอทีเมาตลอดเลยอะ 555555

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ปกติ Central Lock จะทำงานก็ต่อเมื่อ
    ปิดประตู ทุกบานสนิท และขณะปิด ต้องยังไม่เปิด On ระบบไฟฟ้า ที่สวิทซ์ กุญแจครับ

เมื่อปิดประตู ทุกบานแล้วค่อย สตาร์ท มันจะหน่วงประมาณ 10-15 วินาทีครับ แล้วจึงจะล็อคให้อัตโนมัติ

ลองสังเกตดูครับ ถ้าไม่งั้นเอาศูนย์เช็คครับ แต่ต้องไม่เกิน waruntie card นะครับเครมฟรี

11. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    พาดพิงอะไรผมอะครับ ลูกน้าตุ๊.... เจอทีห้อยตลอดด อิอิ
    ฝากถึง จขกท. ผมว่าสนิมขึ้นครับซื้อรถมาเค้าให้ขับ
    มะใช่เก็บไว้เฉยๆ มันไม่ใช่รถโมเดล วิธีแก้ ก็ไม่ยากครับ
    เปลี่ยนรถใหม่ไปครับ แน่นอนที่สูดดดดด อิอิ เราไม่ค่อยได้เจอกันเลย
    นะพี่สม ตั้งหลาย ชม. แหล่ะ หุหุ ติดเน็ตแว้วคงมาเจอพี่ๆน้องๆ
    บ่อยๆนะครับ มะใช่ เปิดแต่เวปโป๊เหมือน แมนห้อยนะครับพี่

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ไม่เจอกันนานเลยครับพี่สม เข้าศูนย์ครับ รถจะได้ไม่ช้ำ

13. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อ้าวพี่สมเองเหรอ 555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้