รบกวนกูรูช่วยตอบหน่อยครับ รถพังอยู่ดีๆก็รอบตัด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AA56555, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AA56555

AA56555 Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดิม d16y8vtec lev เปลี่ยนเป็นเกียธรรมดาอยู่ดีๆ เข็มไม ก็รวน ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง แล้วรอบก็ตัดที่ประมาน 5200 ประมานว่าเกียออโต้เข้าเกีย N แล้วจอดจะเบิ้ลได้แค่ 5200รอบ มันเปนๆหายๆอะคับไม่ทราบว่าใครอ่านแล้วพอจะทราบว่าปัญหามันอยู่ตรงไหนช่วยตอบทีครับ
    เปนมาหลายวันละไปอู่ก็หาไม่เจอว่าเปนไร พอดีรถเก่าแล้วไม่อยากเข้าศูนย์อะครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    น่าจะ speed sensor เสียครับ

ตามนั้นครับ ไม่หนีไปจากนี้แน่นอน ชัวร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้