เมื่อดีเซลอยากติด ngv

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย vai, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เมื่อดีเซลอยากติดเเก๊ส

ไม่ไหวเเล้วครับ วิ่งวันละ 100 โล ค่านำมันเดือนหนึงก็หลายอยู่เหมืนกันครับ
    อยากจะขอข้อมูลหน่อยครับ มีใครติดเเล้วมั่งครับ วีโก้ 2500 เทอร์โบด้วยครับ
    ว่าจะติด ระบบ ngv หัวฉีด ถังไว้ใต้ท้องได้ไหมครับ

ใครมีข้อมูลก็ช่วยบอกหน่อยครับ จะเอารถไปติดที่ ปากซอยวิภาวดี 36 เป็นบริษท scg ดีไม่ดีครับ

รายละเอียด: ใช้เป็นเชื้อเพลิงร่วม 70/30 ทำ
    ให้ประหยัดได้30%เป็นอย่างต่ำ หรือประมาณ 50สตางค์-1บาทต่อกิโลเมตร

1. ชุดควบคุมการจ่ายเชื้อเพลิงแก๊สพิเศษสำหรับเครื่องยนต์ดีเซล
    2. หม้อต้มชั้นนำ Atiker, Bigas, Mimgas
    3. ถัง36ลิตร(สำหรับติดใต้ท้องรถ) ถัง58เพิ่มราคา 1,500บาท
    4. มัลติวาล์ว ยี่ห้อมิมแก๊ส
    5. ใบวิศวะรับรองและใบรับรองอุปกรณ์มาตรฐาน พร้อมส่งลงเล่มขนส่งฯ

ทำไมถึงไม่ใช้ไป 100%เลย ผสมทำไม???
    คำตอบคือ ด้วยปัญหาทางพื้นฐานของเครื่องดีเซลที่จะไม่สามารถจุดระเบิดแก๊สล้วนๆ 100%ได้
    และแม้จะใส่หัวเทียนเพื่อจุดระเบิด ตัวเครื่อง ฝาสูบ ก็ไม่สามารถรองรับความร้อนของแก๊สที่สูงกว่าน้ำมันดีเซลได้ ทำให้เครื่องพังในเวลา1-2ปี ไม่คุ้ม

ขอบคุณครับ

2. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    อัพรอผู้รู้มาตอบครับ

3. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    วางเครื่องใหม่แล้วติดแก๊สไปเลย

4. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    สั้นๆว่ามันไม่คุ้มเสีย

5. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รอฟังคำตอบครับ หาความรู้นิดนึงนะครับ

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ถ้าประหยัดแค่30 % ติดไฮโดรเจนดีกว่าไหม
    ไม่ต้องคอยเติมก๊าซ

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เด๋วจะลองหาขอมูลมาให้นะครับ ถ้ามี

8. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
  9. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ไนโตเจนเลยคับสระบุรีติด22000บ

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    วีโก้ มันก้น่าจะประหยัด อยู่แล้ว นะครับ
    คิดให้ดี ครับ ติดตั้งเพิ่ม เสียเงินเพิ่ม เครื่องยนต์ก็อายุสั้นลงอีก

ลองเปลี่ยนการขับรถดูครับ ไปเรื่อยๆ ของผมเจ้า D4D ยัง 12 กม.ลิตรเลย 100-120 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้