ดูแลสุขภาพกันด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bb14est14, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bb14est14

bb14est14 New Member Member

73
    4
    0
    วันนี้ตื่นแต่เช้าเลย ท้องเสีย ขรี้แตกทั้งคืนเลยครับ เหตุน่าจะเกิดจากร้านข้าวแกง ข้างอู่ซ่อมรถที่ผมเอารถไปทำมาเมื่อวานนี้ ไม่มีอะไรหรอกครับแค่อยากจะบอกเพื่อนๆ พรี่ๆ น้องๆ ว่าให้ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ ระวังเรื่องของกินนิดนึง เดี๋ยวนี้โรคภัยมันเยอะครับ "กินร้อน ล้างมือ ช้อนกลาง" ไม่ใช่ว่าจะป้องกันหวัด 2009 อย่างเดียวนะครับ ผมว่าควรทำตลอดไปเลย ป้องกันได้ทุกโรคแหละ (ยกเว้นเอดส์นะ) ออกกำลังกายก็สำคัญ ทำอะไรก็ได้ให้เหงื่อออก ช่วยขับพิษได้ครับ อย่าแต่งรถจนลืมดูแลสุขภาพตัวเองล่ะ ปะเดี๋ยวป่วยหนักเสียตังค์เข้าโรงพยาบาล จะไม่มีตังค์แต่งรถนะครับจ้าวนายยย:sad:

:cool:++ด้วยความปรารถนาดีจากการกีฬาบนเตียงแห่งประเทศไทย++
    :cool:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอารถไป โมอะไรอีกล่ะ :D

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    นายกการกีฬาบนเตียง มาบอกเองเลย :D

4. bb14est14

bb14est14 New Member Member

73
    4
    0
    ผมจะน้อมรับดีไหมเนี่ย...:D

พอดีปั๊มหม้อน้ำรั่วอ่ะครับ เลยเอาไปเปลี่ยน เซ็งคร๊าบตังค์ก็เสีย แถมท้องเสียอีก:cry:

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ของผมเป็นไข้หวัดครับ ดีนะที่ยังไม่ได้อัพเดทเป็นVers.2009

ตกเย็นไข้ขึ้นดิครับ เดินซมซานไปฉีดยาที่คลินิคแถวบ้านเข็มเดียวเช้ามาหายเลย

เวลาเข้าไปที่ๆคนเยอะๆหรือฝุ่นๆสกปรกๆ อย่าลืมใส่maskด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้