ขอปรึกษาพี่น้องชาว SI เรื่องสีหน่อยนะครับ : )

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DaShiT, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ขอปรึกษาพี่น้องชาว SI เรื่องสีหน่อยนะครับ : )

คือ ตอนนี้ ไช้ civic coupe Lev อยุ่ครับ

มีล้อ ce28nทองแดง , ฝาเคฟล่า

คือจะทำสีใหม่อะครับ

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า

ระหว่าง

สีดำเงา ( เอาแบบมันๆเลย ) , กับ สีขาว TypeR ...

อันไหนจะงามแล้วดูสวยในสายตาคนทั่วไปมากกว่าครับ
    ( ประกอบกับ ล้อce28n สีทองแดง , ฝาเคฟล่า ครับ )

ขอบคุนทุกความเห็นนะครับ

2. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    คนละแนวกันเลยนะคับ 2 สีที่บอกมา ขาวNH-0 ก็จะสวยดูดีอะคับ เด่นด้วยฝาคาร์บอน แต่ว่าคนทำเยอะหน่อยนะ
    ส่วนดำก็แน่นอน ว่า ล้อทองตัดรถสีดำสวยอยู่แล้วแต่ว่าก็จะลดความโดดเด่นและความโหดของฝาคาร์บอนไปในตัว

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ใส่ฝาแล้วเด่น ก็สีขาวไทร์ปอาร์เลยครับ ใน2ช๊อยนี้นะครับ เน้นเงาๆก็สีดำครับ แต่ต้องดูแลสีเป็นพิเศษหน่อย เพราะมันจะเห็นรอยง่ายกว่าชัดกว่านั่นเอง

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    สีดำ ดุ แต่ดูแลยากมากมายครับ รอยขอนแมว ฝุ่น ใส่ฝาเคฟล่าแล้วไม่โดด ถ้ามันเงา ขยันล้างตลอดนี่ก็สวยสุดๆ

สีขาว เด่นตัดกับฝากระโปรงดี สวยมันสวยแนานอนครับ เพียงแต่คนทำเยอะแล้ว :)

5. Nung_Maesot

831
    2
    0
    สงสัยต้องจัดสีเดียวกะโดมแล้วมั้งคับ อิอิ

ปล. รถเสร็จสมบูรณ์รึยังคับโดม

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ครับ

สีดำดูแลยากเลยเปลี่ยนสีซะงั้น......อิอิ
    แหม......พ่อคนมีตัง....อิอิ
    ปล.อยากเปลี่ยนสีบ้างแต่ตังไม่พอ.......ครับพี่น้องครับ :D

7. DaShiT

223
    4
    0
    ขอบคุนมากๆครับ สำหรับทุกความเห็น

พอดี ตอนนี้กำลัง เอนไป สีขาว ครับ

เนื่องจาก...

พอดี ยังไม่เห็นขอนแก่นไช้ civic coupe สีขาว เลย ว่าจะลองดู จะได้ไม่ซ้ำไคร ^^

8. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ขาวสวยแน่ๆคับ อิอิ แต่งยังไงก็ขึ้น

9. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    น้ำเงิน impressa ตัว STI ครับ

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    คงไม่เกินวันสองวันนี้ครับ สีน้ำเงินนี้สวยนะครับ ใสดี สีของอาไรเหรอครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:43:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:43:31 ----------

มีตังค์ขับ s2000 ไปแล้วพี่ :)

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:44:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:43:59 ----------

ใช่คันที่ไปจอดต่อท้ายรถผมอยู่ในอู่ป่าวครับ...

11. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เอามาให้ดูเล่นๆครับ เผื่อเปลี่ยนใจ เอิ้กๆ jazz คันนี้ใครรู้จักบ้าง สีเด็ดจิงๆ

12. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    คันสุดท้ายนี่งามมาก ชอบๆ:)

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    คันสุดท้ายงามมากพี่โดมๆๆๆๆๆๆๆ

ขอรถสีขาวให้ดูเปนแบบอย่างหน่อยได้มุ้ยๆๆๆๆๆๆๆ

14. DaShiT

223
    4
    0
    ไม่ไช่นะครับ

ผมแฟนน้องพริน อะพี่...

ตอนนี้ คือได้ ce28 แท้ๆมา แล้วว่าจะปั้น อีกคันของแม่ อะคับ

เลยอยากทำไห้ มันเด่นๆไปเลย ^^

แต่จริงๆก้รักสีดำอยุ่นะ T^T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้