เตือนสมาชิก เมาแล้วขับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย spmj, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    เรื่องเกิดเมื่อ 11 มิ ย 52 ผลลัพท์ดังรูปครับ.....ปัจจุบันยังเป็นเช่นนี้อยู่(ช่างบอกว่ารออ่ะไหล่...สงสัยสั่งจากต่างดาว....เฮ้ออออ)

2. รถพี่เองเหรอครับ......
    เสียใจเด้วยครับ....เป็นไรมากหรือเปล่าครับ.....
    เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาสเลยครับ....ถือโอกาสแปลงโฉมซะเลยครับ....อะไหล่ปรึกษาป๋าเบิ้มเลยครับ....

ปล.ยังไงก้อช่างเถอะ......ตัวเราปลอดภัยถือว่าโชคดีที่สุดแล้วครับ

3. spmj

135
    2
    0
    รายการซ่อมมีดังนี้
    1.เปลี่ยนฝากระโปร่งทำสีใหม่
    2.เปลี่ยนประตูด้านคนขับทำสีใหม่
    3.เคาะทำสีประตูด้านซ้ายมือคนขับ
    4.เคาะทำสีแก้มด้านซ้ายมือคนขับ
    5.เปลี่ยนแก้มทำสีด้านข้างฝั่งคนขับ
    6.กันชนเปลี่ยนใหม่ทำสี
    7.แม็กแตก(ด้านขวาหน้า...ช่างบอกว่าเด๋วหามาให้...ช่างเอามาจากไหนว๊า..ล้อเดียวเอง)
    8.เปลี่ยนกระจกใหม่
    9.ปีกนกด้านคนขับหักเปลี่ยนใหม่
    10.เพลาหักด้านคนขับเปลี่ยนใหม่
    11.............ยังนึกไม่ออก

..................................ราคาเหมาจ่าย สามหมื่นถ้วน............................................

4. spmj

135
    2
    0
    ขอบคุณครับ...ผมแค่ศอกแตกกับตาเขียวไปหนึ่งอาทิตย์....ตอนนี้ขอทำให้เป็นเหมือนเดิมก่อนครับเห็นแล้วสงสารพระรามของผมเหมือนกัน:cry:

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โชคดี ที่รอดตาย ครับ
    ทำบุญ ด่วนครับ

เรื่องรถ เรื่องเล็ก

คราวหน้าอย่าเมาแล้วขับนะครับ
    เจอด่านแล้วจะยุ่ง
    :)

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เป็นความโชคดีบนความโชคร้ายครับ
    ..........รถซ่อมได้คนซ่อมไม่ได้นะครับ
    เมาไม่ขับครับ
    กลับมาสวยเร็วๆนะครับ:)

7. bay79

bay79 New Member Member

67
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับกระทู้เยี่ยมๆชิ้นนี้ด้วยคับ
    ยังงัยก็ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมเร็วๆนะค้าบ..

8. เอาใจช่วยด้วยคนครับ

9. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    "ง่วง" อีกเรื่องนึงครับ

เลิกงานกลับบ้าน ขับอยู่ดีๆ จู่ๆเห็นราวสะพานมันลอยมาจากไหนไม่รู้ ตกใจสะดุ้งตื่นเลย (เพิ่งรู้ว่าหลับในเป็นอย่างนี้เอง)

ดีนะที่ตื่นทัน เกือบไปเหมือนกัน

ป.ล.ลองหลับในมาแล้ว ใครไม่เคยไม่ต้องลองนะ อันตรายเจงๆ

10. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ธรรมดา อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลา ถึงจะไม่เมาก็เกิดได้

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รถเป็นเยอะขนาดนี้ดีแล้วครับคนขับไม่เป็นอะไรเอาใจช่วยขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมครับ

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สู้ ต่อ ไป ครับ อุธาหร

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หายไวไวครับ ทั้งคนและรถ...สู้ๆครับ...:)

14. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    สู้ๆคับ...... ทั้งรถและคน

15. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ขอบคุณครับ
    ...ขอใหกลับมาหล่อไวไว ทั้งคนทั้งรถครับ....

16. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ระวังกันด้วยนะครับ ไม่ใช่แค่อุบัติเหตุ ด่านตรวจก้อต้องระวังครับ ...อิอิ...

17. spmj

135
    2
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจและทุกคำตอบครับ.....รถคืบหน้าอย่างไง..จะรายงานผลให้ทราบครับ...ช่วงนี้ควบHONDA WAVE ตัวแรงไปทำงานพลางๆก่อนครับ...รถมาพังหน้าฝนนี้ลำบากจริงๆ

18. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    พี่ๆน้องๆ NVClub ทุกคนเป็นกำลังใจให้ครับ

19. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
  20. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    สู้ต่อไป ครับ สู้ๆ

21. กลับมาหล่อเหมือนเดิมหรือยังครับ....

22. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปทำบุญก่อนเลยครับ รถซ่อมได้คนซ่อมไม่ได้นะครับ

23. spmj

135
    2
    0
    ยังเลยครับ.....สงสัยซักปลายๆเดือน:cry::cry:

24. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

25. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สู้ๆ:D

26. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ทางที่ดี เมาแล้วอย่าขับเลยดีกว่าครับ ถ้าไม่ประสบอุบัติเหตุ ก็อาจถูก พวก ขวดตำรวย มันจับเป่า

ทางที่ดี ถ้าเมาแล้วหาคนมาขับแทนดีกว่า หาคนมาช่วยขับสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้