เหนื่อยๆ Thailand Circuit พูดคุยบอกเล่าเรื่องราวกันครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เหนื่อยมากๆ ปวดเมื่อยทั้งตัว

อยากจับเวลาจัง รถดันไม่เดิน แถมวอด

อดเลย

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    สลบก่อน พรุ่งนี้ว่ากัน สงสัยมีอะไรเข้าไปในเบรค ดังอี๊ดๆตลอดทาง จานเป็นร่องเลย T_T

3. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ก็ว่าอยู่รถเห็นน้องป้านไม่ค่อยเดินเลย หาสาเหตุเจอยังครับ

4. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    งานนนี้มันมากครับ ขอบคุณสตาพทุกทท่านครับสำหรับงานดีๆ

5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    คิดว่าได้ขับกันน้อยไปหน่อย จึงคาดว่า เร็วๆ นี้ จะมีคอร์สพิเศษต่อเนื่อง ที่พีระ โดยจะพยายามหาสปอนเซอร์มาจ่ายให้ เพื่อให้พวกเราจะได้ขับกันแบบไม่มีค่าใช้จ่าย หรือมีอย่างมากไม่เกิน 500 บาท ครับ โดยเบื้องต้น จะขอให้สิทธิเฉพาะกลุ่มที่ไปมาเมื่อวันเสาร์ก่อน
    แต่คงจะต้องเป็นวันธรรมดานะครับ โดยช่วงเวลาที่เป็นไปได้ อาจจะแถวๆ ศุกร์ สิ้นเดือนกันยายน ครับ

ส่วนผลของเมื่อวันเสาร์ เวลา Time Attack ของคนที่ลงไปวิ่ง มีดังนี้ครับ
    อาร์ม 1.38.47 1.38.81
    กอล์ฟ 1.46.56 1.46.41
    Au 1.44.10 1.40.38
    Net 1.59.12
    โอ้ต 1.46.94 1.40.08
    โอ๋ 2.00.26
    ก้วง 1.46.14 1.45.21
    กอล์ฟ Evo5 1.43.84 1.44.21

เรื่องเวลาอย่าไปเน้นมาก เอาไว้ดูอย่างเดียว มาคราวหน้าจะได้รู้ว่าเราพัฒนารึป่าวครับ

6. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    จัดไปครับยังไม่หายเสี้ยนเลยครับ:):)

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38

แหม่ เอาใหญ่แล้วเดี๋ยวนี้

8. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    สนุกดีครับ สนามค่อนข้างยากเนื่องจากโค้งแคบเยอะ ยากจริงๆครับ ผมยังจะหลุดเลย อิอิ สู้ๆต่อไปครับทุกท่าน

9. kittio

750
    8
    0
    สรุปค่าใช้จ่าย
    รายรับ (นักเรียน) 48,000 บาท
    รายรับ (เพื่อนที่มาช่วงบ่าย 5 คัน) 5,000 บาท
    รวมรายรับ 53,000 บาท

รายจ่าย ค่าสนาม (ลด 10%) 45,000 บาท
    ค่าอาหาร 2,800 บาท
    ค่าน้ำ 2,300 บาท
    ค่าใช้จ่ายอื่น สติกเกอร์ โทรโข่ง 900 บาท
    รวมค่าใช้จ่าย 51,000 บาท

ดังนั้น จึงมีเงินเหลือ (รายรับ-รายจ่าย) 53,000-51,000 = 2,000 บาท

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จัดอีกก็เยี่ยมยอด ครับ
    ผมจะพยายามช่วยพี่โอดันให้ได้จัดอีกครับ
    เพราะ ผมก็อยากไปฝึกอีก สนามนี้ผมช้ามาก เพราะต้องเริ่มหัดขับใหม่ทั้งหมด
    ขอเป็นสนามนครชัยศรีเลยนะครับ เพราะไม่เคยคิดมาก่อนว่ามาเริ่มต้นใหม่ที่ สนามนครชัยศรี จะทำให้ผมเข้าใจโค้งต่างๆได้เด็ดขาดขนาดนี้เลยครับ มัวแต่ไปวิ่งพีระอยู่ตั้งนาน555..
    ได้พี่โพด พี่โม่ มาเป็น Instructor แนะนำให้ได้สุดยอดมากครับ ผมต้องเริ่มแก้วิธีการขับแบบเดิมๆทิ้งทั้งหมดครับ
    ลืมวิธีการขับแบบรถDragทิ้งไปเลยครับ
    แล้วเริ่มวิธีการขับและหัดใช้เท้าและคันเร่งใหม่ทั้งหมด
    ผมได้เทคนิคการขับสำหรับรถเทอร์โบใหญ่ให้เร็วในโค้ง จากพี่โพดหลายอย่างทั้ง
    การเข้า Late Apex ของรถเทอร์โบใหญ่ / การกระแทกเบรคกลางโค้งแบบTruck in ให้หน้ารถขวิด เพื่อเพิ่มกริปหน้ายาง แล้วเดินคันเร่งกรอไปในโค้งไม่ให้เทอร์โบกำลังตก / การเดินคันเร่งช่วยระหว่างเปลี่ยนเกียร์ ทำให้รอบไม่ตก อันนี้สุดยอดมากครับสำหรับรถเทอร์โบใหญ่ / การใช้ Tail Brake และ เดินคันเร่ง แก้อาการover ท้ายออกของอีโว3 ได้ / การใช้เท้า ทำ Heel and Toe สำหรับเทอร์โบใหญ่ และการตั้งระยะขาเบรคกับคันเร่ง / การเลี้ยวแบบ early / การใช้พื้นที่และหน้ายางจากพี่โม่ / การใช้เบรคจากพี่หนึ่งSSS

ขอบคุณพี่โพด พี่โม่ พี่หนึ่ง และบอยมากครับ ที่สอนวิธีการขับรถเทอร์โบใหญ่ ให้เดินคันเร่งในโค้งได้เร็วและความเร็วไม่ตก
    หลังจากวิ่งช้า วิ่งล้น วิ่งเกิน อยู่ในโค้ง อยู่ตั้งนาน 555..
    ตอนนี้ต้องรื้อแล้วเริ่มหัดขับใหม่ทั้งหมดเลยแทนครับ

ขอบคุณอาจาร์ยทุกท่านทั้งฝั่งพี่ตุ๋ย พี่โอ พี่ช้างและฝั่ง Siam Subaru มากครับ
    โดยเฉพาะ เสธ.เอ๋ ที่ผมมั่วแต่หัดใช้เท้าอยู่จนลืมมองกระจกหลัง รู้ตัวอีกทีเห็นอิม ตามจิ๊กตูดผมอยู่ในโค้งมาตั้งแต่เมื่อไรหว่า
    ผมไม่ได้มองกระจกหลังเลยครับ โทษทีครับ 555....

อ่อ พี่หนึ่ง โทรโข่ง พี่หนึ่งอยู่ในรถพี่โอนะครับ หาเจอแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เงินที่เหลือ 2,000 บาท
    ผมและกรรมการพิจารณาแล้ว สรุปว่าจะตัดเข้าเป็นเงินกองกลางของชมรมก้อนแรกนะครับ :cool:

12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยสอนทุกท่านด้วยครับ
    จากการเรียนครั้งนี้ทำให้รู้ว่าตัวเองขับรถได้ห่วยจิงๆครับ
    พอลงสนามจิงครั้งแรกไปไม่เป็นเลย
    พออยากจะลองอีกรถก็มีปัญหาอีกเซ็งคับ อยู่ไม่จบด้วยต้องรีบกลับอีก
    ขอบคุณพี่เอ๋ด้วยคับที่ช่วยสอน และไปทำควันท่วมรถผมตอนจะกลับด้วยครับ (อันนี้รถผมเน่าเอง 55)
    ขอบคุณพี่โอ๋กับคุณบอยด้วยนะครับ ที่ใส่ท่ออินเตอร์ให้ผม

สนุกมากๆคับ รีบจัดอีกทีนะครับ เดี๋ยวผมไปหาถนนในชัยนาททที่ไม่มีรถวิ่งเท่าไหร่ฝึกก่อนคับ
    จะได้พัฒนาตัวเองไปเทียบชั้นโอ๊ตบ้าง

13. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สนุกสนานกันไปไว้ไปกันอีก
    แต่เริ่มงงกับคนสอนแล้ว
    ท่านเสธ.เอ๋บอกเอาลายเป็นอันดับแรก
    ท่านโพดบอกเรื่องเบรกก่อนลายชั่งมัน
    เอาไงดีหละครับ

14. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    สนุกดีครับ แต่ก้อเกือบไม่ได้วิ่งแล้ว ปัญเยอะเหลือกเกิน เลยไม่ได้เรียนเลยเสียดาย กลับมาก้อ วิ่งอย่างเดียว เลย ขอคราวหน้าใหม่ละกันครับ

15. kittio

750
    8
    0
    เดี๋ยวรอไปลุยต่อพีระกันครับ

ส่วนที่ก้วงงง ผมตอบแทนให้เลย ว่าถูกทุกข้อ ดังนั้น เบรคให้ถูกและไปลายด์ให้ถูกด้วยครับ

16. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ขอขอบคุณอาจารย์พี่ๆและเพื่อนทุกท่านเลยครับที่มาสนุกและให้ความรู้แลกเปลี่ยนกัน ครั้งหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ

ปล.อยากขอลองนั่งอิมฯพี่ๆหรืออีโวตัวแรงของพี่โม่ดูบ้างครับเผื่อได้อะไรดีๆกลับมาใช้ในการขับขี่ของตัวเอง ขอบคุณครับ

17. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
    มันทำให้ผมรู้เลยครับว่าการจะขับให้ดีนี่มันยากจริงๆ แล้วก็รู้เลยครับว่ารถแรงมากๆนี่มันไม่ใช่ปัจจัย
    แค่รถสมบูรณ์และเข้ากันได้ดีทุกๆระบบ รวมทั้งคนขับด้วย ก็สามารถไปได้เร็วแล้ว

อาจารย์ทุกคนนี่ สุดมากรับ เก่งจริงๆ ขอขอบคุณที่เสียสละเวลาครับ
    ไว้คราวหน้าไปอีกนะครับ

18. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เสียดายวิ่งน้อยไปหน่อย กว่าจะมาก็ช้า อิอิ
    พอดีร่างกายไม่สมบูรณ์ โอกาสหน้าแก้ตัวใหม่ครับ

19. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    เพื่อนๆพี่ๆเก่งกันทุกคนเลยนะคับและพึงรู้ว่าการขับในสนามยากจิงๆสำหรับการให้เวลาออกมาดีๆ ทั้งลายน์ทั้งเบรคและคันเร่ง คงต้องฝึกให้มากกว่านี้และผมกลัวรถพังด้วยถนอมมันหน่อย ครั้งนี้ครั้งแรกและคงไม่ใช่ครั้งเดียวแน่คับ :)
    และต้องขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนด้วยคับที่ให้ความเป็นกันเองและอาจารย์ทุกๆท่าน พี่หนึ่ง กับการสอนเบรค การเข้าเกียร์ให้ถูกและlineด้วยนะคับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2009
  20. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    น่าเสียดายด้วยประการทั้งปวง

21. kittio

750
    8
    0
    ใครว่างพอจะไปได้ ในวันศุกร์ที่ 25 กันยายน 2552 ที่สนามพีระ ลองลงชื่อไว้เลยครับ

ในเรื่องค่าใช้จ่ายคิดว่าไม่เกิน 500 บาท หรืออาจจะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ เลยครับ

22. armmmmmm

164
    2
    0
    มันซ้อมรวม กับ งาน nitto ป่ะครับพี่

23. kittio

750
    8
    0
    ใช่ครับ เช้าๆ ถึงประมาณก่อนบ่ายสามไม่ค่อยมีใครซ้อม เราจะวิ่งกันช่วงนั้นแหละ

24. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    (อยาก)ไปด้วยครับพี่โอ.

25. armmmmmm

164
    2
    0
    วันที่ 28 สิงหา เนี้ย ผมไป ซ้อมมีใครไปไหมครับ แต่ผมไม่แน่อาจจะไปตั่งแต่ 27 เพราะว่า 29 ผมไปวิ่งกับสิงห์ อ่ะครับ

26. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    งานสิงห์วันที่ 29 ไปนครชัยศรีรึเปล่า

27. armmmmmm

164
    2
    0
    พีระ ครับ วิ่งรวมกับ โปรซีรี่อ่ะครับ แต่แยกเป็นรุ่นของสิงห์

28. kittio

750
    8
    0
    ฟิตกันสุดๆ เลยนะนี่

29. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    น่าสนใจมากเลยครับ จากสนามที่แล้วก็กลับมาเก็บรายละเอียดเพิ่มให้รถสมบูรณ์
    อยากลองอีกครั้งมากเลยครับ สนามต่างกันก็มีความรู้และประสบการณ์เพิ่มขึ้นไปอีก
    เดี๋ยวขอเคลียร์ตารางแล้วมา confirm soon krab ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้