rack ซึมทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sansan, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sansan

sansan New Member Member

3
    0
    0
    พวงมาลัยหนักขึ้นครับ เลยสังเกตุที่ยางหุ้ม rack มันซึมมาเล็กน้อย ประมาณ 3 เดือนละน้ำมันยังไม่ยุบหงะ ถ้าเเก้ปัญหานี่เปลี่ยน หรือ ซ่อมดีครับ ไปเข้า 0 ตีราคาเเล้วหูอื้อครับ เเนะนำอู่ด้วยครับ ประมาณราคาให้ด้วยก้ดีครับ จาได้หาเงินไว้รอ ......ปล. Sunny GL Neo ตัวเเรก 5 ปีละ

2. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    รอดูด้วยครับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หาของเชียงกง น่าจะมีนะ

4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113

แก้ ไม่ยากครับ ก็ ให้ เวลา กับ แร็ค นิดนึง ครับ

ก่อนไป ทำ งาน ก็ ทักทาย เล่น กับ เขา บ้าง

กลับ มาบ้าน ถ้า ดึก หน่อย

ก็ แวะ ไป ทักทาย แร็คอีก ที

เสาร์ อาทิตย์ก็ พาแร็ค ไป วิ่ง เล่น นอกบ้าน บ้าง

แค่ นี่ แร็ค ก็ จะ หายซึม เอง ครับ

5. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มันเปงอย่างงี้เอง

คราวหน้าจะได้ทำมั่ง

อิอิ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ประธานโผ๊ม :D :D :D

7. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0

แปลว่าใช้บ่อยๆก้จะไม่ซึม แม่นบ่ครับ

:D:D

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    โช๊คซึม ก็ใช้วิธีพี่หนุ่มได้นะ...:D:D:D

9. sansan

3
    0
    0
    เดือดร้อนนะเนี่ยยางจะล้อเล่นกานได้........

10. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    เคยเข้าเว็บนีโอคลับมั้ยครับ ผมจำไม่ได้ว่าชื่อเว็บเค้าอะไร แต่สติ๊กเกอร์ท้ายรถจะเขียนว่าNEO-CLUBลองเสิร์จดูนะครับ น่าจะแก้ปัญหาได้ตรงรุ่นครับ เคยเข้าไปอ่านนานแล้ว ปัญาหามันจะมีแต่ละรุ่นแต่ละตัวเลยครับ คาลิปเปอร์ดังมั่ง,สายพานดังมั่ง,ไฟตัดหมอกเป็นฝ้าบ้าง บางทีมันเป็นปัญหาที่ต้องเคลมอะไหล่ที่ศูนย์ได้เค้าก็ช่วยบอกต่อๆกัน แล้วอะไรใครเสีย ไปแก้ยังไง แก้ที่ไหนหาย ที่ไหนทำดีเค้าก็บอกต่อกันอีกทีครับ เรื่องแรคนี่ต้องลองถามๆในนั้นดูครับ
    หรือมีพี่ๆในนี้เคยแก้ปัญหาได้ช่วยทีนะครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะแก้ยังไง เปลี่ยนซีลได้ป่าว:D
    รถพี่ที่ทำงานใช้ซิตี้ตัวเก่าหน่อยแกบอกหาแรคไม่ได้ แกเลยถอดยางหุ้มแรคออกมาถ่ายน้ำมันที่ซึมออกทุกเดือนเลยครับ ขำดี:D
    อิจฉาคนมีแรคให้ซึมวุ้ย555

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เคยเปลี่ยนของ B14 เมื่อ 5 ปีที่แล้ว... 3x,xxx บาท จากศูนย์ค๊าบบบ...
    ส่วนซ่อมหรือเปลี่ยนมือหนึ่ง หรือมือสอง เนี่ยดูกำลังทรัพย์ค๊าบบบ...
    แต่ถ้าระหว่างซ่อมกะมือสอง ผมเลือกมือสอง เพราะมีหมออาร์ตหาอะไหล่ให้สภาพเนียบ... :D:D:D
    แต่ที่เปลี่ยนศูนย์เพราะว่าตอนนั้นยังไม่เจอ Sunny Thailand :mad::mad::mad:

แหม่ช่างกล้านะเนี่ยย...
    คิดว่าจะเล่นซะหน่อยยยย :D:D:D

12. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ตามพี่ด้านบนไปครับ

13. sansan

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้