ตาเพชรสีดำถูกขโมยเมื่อคืนวันที่ 4ส.ค52

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย sudte, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sudte

sudte New Member Member

4
    0
    0
    รบกวนพี่ๆสมาชิกขอลงประกาศ รถโดนขโมยครับ งงมากจอดอยู่หน้าบ้านเราเองทุกวันแถวแฮปปี้แลนด์หมู่บ้านฉัตรแก้ว เช้ามารถก็ไม่อยู่แลวไม่ทิ้งร่องลอยไว้เลยน่าจะหายช่วง02.00น-05.00น วันที่4ส.ค.52 เป็นรถ Honda Accord ตาเพชร สีดำ H22A AT ปี90 สเกิตร์หน้าไฟหลังเป็นปี93 แต่ยังไม่เปลี่ยนคิ้วกันกันกระแทกประตูสี่บาน มีสติ๊กเกอร์ EVO สีขาวติดที่กระจกหลัง ผู้ใดพบเห็นหรือมีข้อมูลกรุณาแจ้ง ผมเมี้ยงครับ 083-7128282 ขอขอบคุณครับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อัพๆๆไปคับ

3. sudte

4
    0
    0
    ขอขอบคุณพี่พี่ DIAMOND EYE CLUB , AccordClubThailand , AccordManiaClub , Honda Civic EG3D Club , vigothailand , Thailandoffroad , MINI Truck club
    มากนะครับ ที่ช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้ เดือดร้อนครับ นอนไม่หลับเลย ไม่มีรถไปทำงาน รถก็ยังต้องผ่อนอีกประมาณ 20งวด ขอบคุณพี่พี่นะครับ

4. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ช่วยดูอีกแรงคับ................

5. 1430

ลาดกระบัง-สาทร

เป็นหูเป็นตาให้ครับ

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ทางสายพระรามสองเดี๋ยวช่วยดูให้อีกแรงครับ

7. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เดี๋ยวเส้น สุขสวัสดิ์ จะช่วยอีกแรงคับ

8. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ร่วมด้วยช่วยกันดูอีกซักคนคับ

9. oat42

oat42 New Member Member

31
    0
    0
    แถวพระรามเก้า เดี๋ยวช่วยดูให้ครับ

10. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เดียวช่วยดูคับ

11. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    เด๋วช่วยดูให้คับ

12. tah trada

tah trada New Member Member

67
    0
    0
    ทางด้านสำโรง-เทพารักษ์ ก็จะช่วยสอดส่องให้ครับ

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มีนบุรี - รามอินทรา ช่วยกันอีกแรงครับ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ช่วยดูให้ครับ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ประเวศ + อุดมสุข + บางนา + ศรีนครินทร์ ช่วยอีกทางครับ :D

16. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    น่าเห็นใจครับ ช่วงนี้รถที่ไม่น่าหาย โดนโขมยกันเยอะ

ปทุม-รังสิต-บางบัวทอง จาช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ

เคยนั่งอ่านฟอเวิร์ดเมล์ล เรื่องวิธีป้องกันรถหาย เข้าท่าดีลองทำกันดูนะครับ

หาซื้อมือถือถูกๆ โนเกียร์ตัวละ890ก็ได้ครับแบตเตอร์รี่ทนดี ไว้ซักเครื่อง

แล้วซื้อซิมเติมเงินแบบไหนก็ได้ใส่ จดเลขอีมี่เครื่องและเบอร์ในโทรศัพย์ของเราใส่กระเป๋าตังค์ไว้

เวลาไปจอดไหน ห่วงรถ เพื่อความสบายใจ เปิดมือถือ ปิดเสียงให้หมด แล้วโยนแอบไว้ที่ไหนซักแห่ง

ในรถเรา ถ้าเกิดรถเราหาย สามารถแจ้งตำรวจ ให้เลขอีมี่และเบอร์โทรศัพย์ของเรา ให้เครือข่ายมือถือ

ช่วยติดตามได้ครับ อันนี้ผมไปสอบถามจากตำรวจเพื่อนผมมาอีกทีด้วย เขาก็บอก วิธีนี้ช่วยได้

ดีกว่า ถูกกว่าซื้อล็อคตัวละสองสามพันอีกครับ เครื่อง+มือซิม ไม่เกิน 1พันบาทครับ

เกิดฉุกเฉินก็หยิบขึ้นมาใช้โทรก็ได้จิงมั้ยครับ

17. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    มหาชัย - สมุทรสาคร ช่วยดูอีกทางคร๊าฟ

ไม่น่าเรย เน้อ ตามหาเจอไว ๆ นะคร๊าฟ

18. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ไปไหนมาไหนจะช่วยสอดส่องให้คับ...

19. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

ที่บ้านผมรถจอดข้างนอกบ้านก็หลายคัน เสียว ๆ เหมือนกันครับ :D

20. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  21. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอให้หาเจอเร็วๆนะครับ

22. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เดี๋ยวช่วยอีกแรงคับ ไอ้พวกเฮี้ยเนี่ย เล่นให้หนัก

23. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

24. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    แวะช่วย up ไป เจอไว ๆ

25. sudte

4
    0
    0
    [แจ้งความไว้แล้ว ขอขอบคุณมากครับ]

26. ไงเดวช่วยดูแถวศาลายาให้นะคับ

27. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ยังช่วยหาให้อยู่นะครับ
    ไม่ต้องเป็นห่วง

28. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ช่วยดูอีกแรงนะคร้าบ

29. ratithet

ratithet New Member Member

45
    1
    0
    แถวบ้านโป่ง-หนองโพ-ราชบุรี จะดูให้เพื่อลงมาถึงแถวนี้
    เจอไวไวนะครับ ไม่ต้องกังวล

30. sudte

4
    0
    0
    ขอขอบคุณครับที่ช่วยกันสอดส่องและกำลังใจ

ขอขอบคุณพี่พี่ Vios-Club , Mitsubishi Club4G , Fortuner Club , MercedesMania , DIAMOND EYE CLUB , AccordClubThailand , AccordManiaClub , Mini Truck Club , Honda Civic EG3D Club , Vigothailand มากนะครับ ที่ช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้ เดือดร้อนครับ นอนไม่หลับเลย ไม่มีรถไปทำงาน รถก็ยังต้องผ่อนอีกประมาณ 20งวด ขอบคุณพี่พี่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้