gauge ติดแล้วได้อะไรติดทำไม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย วรพจน์, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    เครื่อง4gเดิมๆถ้าจะติดgaugeสัก3-4ตัวควรติดอะไรบ้างครับ แล้ววิธีดูการทำงานเขาดูกันยังไง เพราะบางคนติดแล้วยังอ่านกันไม่เป็นเลย ช่วยแนะนำสักยี่ห้อนะครับเอาราคาไม่แรงมากแต่ไม่ถูกจนอ่านมั่วนะครับ

2. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    จำเป็นจิงๆๆเลยก้อมี 2 ตัวคับ boot Fuel Press
    ติดไว้ก้อดีคับ บูทมา แรงดันเบนซินไม่พอ เครื่องพังแน่ๆๆๆ
    ยี้ห้อ แนะนำ defi เพราะเก็บค่า พีค ได้ (เพื่อไว้ ขับเร็วๆๆไม่ได้มอง)

3. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    ติด boost, กับ fuel press ของ defi ครับ
    สองตัวนี้ถ้าเรากดปุ่มที่ unit control II กด ลูกศร ขึ้นลง พ้อมกัน จนมีไฟแดงขึ้นที่ control unit II ตัว Fuel press จะทำงานเป็นค่าความต่างระหว่าง แรงดัน บูส กับ น้ำมัน เราสามารถตั้งเตือนได้
    สมมุติ บูส 1.5 แรงดันน้ำมันต้องไม่ต่ำกว่า 4.5 ความต่างคือ 4.5-1.5 จะได้ 3 เราก็ตั้ง fuel press ให้เตือนที่ 3.0 ทีนี้เวลาเราบูส 1.5 ถ้าแรงดันต่ำกว่า 4.5 มันก็จะเตือน เพราะถ้าต่ำกว่า 4.5 ตอน 1.5 หมายความว่า แรงดันที่ต่างกันน้อยกว่า 3 มันก็จะเตือนเราจะรู้ได้ทันทีโดยไม่ต้องดูเกจว่าแรงดันน้ำมันไม่พอล่ะ
    อีกตัวก็ oil temp นะผมว่า

4. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    ok ติดขอบคุณคับมีอะไรช่วยแนะนำอีกไหมไดความรู้ดี

5. nihonsecondhand

nihonsecondhand New Member Member

20
    0
    0
    รถซัดยาวๆ ออยเทมครับ ออยคูลเลอเดิมเอาไม่อยู่อะ เวลาวิ่งทอปสปีด...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้