อิ อิ ติด LPG มาแล้ว .. พลังงานทางรอด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mammothxp, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    อ่อที่ร้านติดแก๊สแถวบ้านย่านหนองแขมครับค่าทำ 2,000.-

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถังน่ารักดีครับ :)

3. akkakit

210
    1
    0
    จริงๆไม่ได้อยากทำหรอกครับ (มันน่ารักเกิน -*-) แต่หม่อมแม่ไปสะดุดตาเข้าเลยจัดการซะ

4. tam2009

tam2009 New Member Member

43
    0
    0
    ถ้าผมมีชุดแก็สอยู่แล้วค่าติดจะประมาณนี้อ่ะป่าวอ่ะคับ

5. akkakit

210
    1
    0
    เรื่องราคาแต่ละร้านไม่แน่ใจอ่าครับ

6. ต้องขอโทษพี่อ๊อด ที่เก๋ ตอบ ช้ามากมาย คือ สรุปว่าตอนนี้ เก๋ ไม่ได้ไปแล้วค่ะ มีปัญหากันนิดหน่อย ไม่ลงตัวกันก็เลย ยกเลิกโครงการที่ปาย แต่แฟน บอกว่าเดี๋ยว พาไปเที่ยวเกาะ (เกาะกลางถนน) ดูดิ พี่ มันน่านักเชียว

7. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    หลังจากผมเคยปฏิญานเอาไว้ว่าจะไม่ติดแก๊ส บัดนี้ก็เรียบร้อยคับ แถมโดนอู่หลอกติดไปกว่า30000บาท กำเลย(หัวฉีดคับ)

8. makapong_cartoon

makapong_cartoon New Member Member

7
    0
    0
    ผมติดมาแล้ว ราคา 15000 หม้อต้ม tomanasto ของ NGV ถัง magnate ของใหม่ อยู่สารคาม ครับ ประหยัดโคตรๆ
    ใช้วันละ 60 กม. เติมน้ำมันเดือนละ 4500 แต่เดี๋ยวนี้ใช้.....แก๊ส เหลือ 1000 เอง รู้นี้ทำนานแล้ว
    แต่ต้องมั่น ตรวจเช็ค ตามท่อต่อทุกจุดนะครับ
    การตรวจเช็ค
    1. ใช้น้ำยาล้างจาน ผสมกับน้ำ 1 : 10
    2. ใช้หลอดกาแฟจุ่มแล้วหยดตามท่อต่อต่างๆ ทุกจุด ( ทำตอนติดเครื่อง ก็ได้นะ )
    3. สังเกตุอาการ ถ้าไม่มีรอยซึมก็ดีครับ ทำทุกๆ อาทิตย์ยิ่งดี นะ

9. noye1911

noye1911 New Member Member

6
    0
    0
    ผมติดแก๊สมาแล้ว เติมเต็มถัง600บาท แต่ไหงวิ่งได้แค่ไม่ถึง300โลก้อหมดแล้ว
    เฉลี่ยโลละ2บาทกว่า แก้ไขไงดี

10. kaset

kaset New Member Member

6
    0
    0
    ถังสีฟ้าน่ารักมากๆๆเลยครับ

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้