อิ อิ ติด LPG มาแล้ว .. พลังงานทางรอด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mammothxp, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mammothxp

mammothxp New Member Member

14
    0
    0
    ถอยมาสองอาทิตย์ เติมน้ำมันเต็มถังมาสามรอบ เริ่มเหงื่อซึม วันนี้เลยไปติดแก๊สโลด ประหยัดแจ่มแจ๋วอย่างไร จะเอามารายงานครับพี่ๆ:D

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    คิดถูก แล้วครับ
    :)

ติดก่อน ประหยัดก่อน
    :)

3. เดี่ยะ.....จาไปติดมั่งอ่ะ....น้ำมันขึ้นทุ๊กกกกกก..............วันเลย....

4. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    เติมน้ำมันทีน้ำตาแทบไหล เลยเดี๋ยวนี้

อิอิ

เดิมแก็สดีก่า...

5. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    จัดไปเลยครับ พี่บอล :D

6. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ก่อนติดแก๊สใช้น้ำมันเดือนละหมื่นกว่า
    ติดแก๊สแล้วใช้แก๊สไม่เกินเดือนละสี่พัน
    ผมก็พึ่งติดมาได้สองเดือนกว่า ๆ ครับ
    (รู้งี้ติดซะตั้งนานแล้ว มัวแต่กลัวนู่นกลัวนี่)

7. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    LPG เป็นคำตอบสุดท้าย คร้าบบบบบบบบบบ

8. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    เครียดอยู่ sr โบ จะติดแก๊สดีป่าว เพราะ super แด๊กเรยยยยยย........

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ติดแล้วสบายเงินครับ
    อย่าลืมหมั่นดูแลเครื่องยนต์กันด้วยนะครับ

10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  11. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    ก่อนติดคิดมาเป็นปี ติดแล้ว มาคิดทำไมคิดช้าจัง น่าจะคิดแค่นาที แล้วรีบไปติด :D:D:D

12. kazasnuzaa

kazasnuzaa New Member Member

1
    0
    0
    ไปติดมาเท่าไรคับ แพงมั้ย

13. mammothxp

mammothxp New Member Member

14
    0
    0
    ทั้งหมด 27,000.- รูดบัตรเพิ่ม 3%

ของ AG ถัง 58 ลิตรครับ

14. อู้ว....หลายกะตังเหมือนกันนิ....:eek:

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขนาดรูดบัตรตั้ง27,000 มันยังหน้าด้านเอาอีก3% ไปติดที่ร้านไหนมาครับ บอกพี่ๆน้องๆเราด้วยครับ

16. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ติดมาปีก่าก่า คุ้มทุนแล้วครับ เติม 500 บาทวิ่ง 1 อาทิตย์ยังเหลือ
    ระวังค่าติดตั้งจะแพงขึ้นเรื่อยๆนะครับ

17. mujjurach

mujjurach New Member Member

24
    0
    0
    ผมติดมา12000ถัง48ลิตร

18. mujjurach

mujjurach New Member Member

24
    0
    0
    ลืมไปของผมระบบดูดอ่ะครับ

19. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ผมก็เพิ่งไปติดมาเมื่อ 10 กันยายน เติมแก๊สไปแล้ว 2 ถัง ตกโลละ เกือบๆบาท ดูอยู่หลายที่ สรุปติดที่ Army Gas ลาดปลาเค้า ชุดหัวฉีดของ AG ใหม่ทั้งหมด 24000 ถัง 58 ลิตร ถ้าเอา 72 เพิ่ม 500 (คุยกะเฮียนะถ้าคุยกับเจ๊โดน 1000) สำหรับรถเทอร์โบเปลี่ยนเป็นหม้อต้มเทอร์โบเฮียไม่คิดเพิ่มครับ หม้อและมัลติวาล์วของ Toma ประกันอุปกรณ์โดย Energyreform (พิมพ์ผิดหรือเปล่าไม่รู้) ถูกสุดแล้วที่หาได้ งานก็โอเคนะครับ ที่เลือก AG เพราะมีสายจูนขายและมีโปรแกรมจูนหาโหลดได้ฟรีที่ www.thaiagclub.com ผมลองจูนเองดูแล้วไม่ยากครับ แต่ถ้าจะเอาที่โปรแกรมละเอียดกว่าก็ต้อง AC ครับ 25500 บาท

20. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    เพิ่มเติม ก่อนติดก็ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนกรองอากาศไปด้วย จูนแล้วจะได้เนียนไปเลยทีเดียว (ของผมจูนมาวิ่งดีเนียนเลย)

21. ของผมติดที่โต้งการช่าง จ.ขอนแก่นครับ เกือบสองหมื่น วิ่งโลละ 1.20 บาทครับ แต่ตอนนี้ใส่กรองเลสวิ่งโลละ 1.50-2.0 บาท ก็เลยว่าจะใส่กรองเดิม

22. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เหมือนผมเลย ใส่กรองเปลีอยแล้วกินมากกว่ากรองเดิมอย่างเห็นได้ชัด ตอนนี้ใส่กรองเดิมละคับออกตัวไม่ปู๊ดเหมือนกรองเปลีอย แต่ผมวาปลายใหลดีกว่านะ กรองเปลือยเหมือนหมดไว (ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ คิดไปเองป่าวไม่รู้ อิอิ)

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยินดีต้อนรับสาวกแก๊สครับ
    ปีใหม่เจอกันแม่ฮ่องสอนครับ ที่1800กว่าโค้ง เดือนหน้าโมดิฟายรถแล้วครับ

---------- Post added at 23:09:57 ---------- Previous post was at 23:09:41 ----------

ยินดีต้อนรับสาวกแก๊สครับ
    ปีใหม่เจอกันแม่ฮ่องสอนครับ ที่1800กว่าโค้ง เดือนหน้าโมดิฟายรถแล้วครับ

24. อืม น่าสนใจอยากติดแก๊สบ้างค่ะ ที่ระยองติดที่ไหนพี่ เสือเหลือง @ บางปะกง ปีใหม่ เก๋ ก็จะไป ปาย นะ พี่จะได้เจอกันอ่ะป่าวน้า

25. TheBigMan

TheBigMan New Member Member

43
    0
    0
    ติดแก๊สแล้ววิ่งดีกว่าเดิม...และเครื่องเดินเรียบกว่าเดิมครับ

26. มัน...จา...รา...เบิด...มั้ย...อ่า....กัว...อ่ะ

27. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    เที่ยวทั่วไทยไปด้วย LPG ครับ ตอนนี้ปั้ม LPG มีเกือบทุกที่แล้วครับ
    ปาหยาดดี

28. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :)ไปกับใครเหรอครับ น้องเก๋ขับรถหรือว่าแฟนขับครับ เพราะว่ามันอันตรายมากๆน่ะครับ ยิ่งไม่เคยไปด้วยแล้ว เกิดอุบัติเหตุบ่อยมากครับ แล้วก็ยางรถและก็ช่วงล่างต้องพร้อมมากๆเลยครับ ที่สำคัญร่างกายด้วยครับต้องพร้อมด้วย มีปัญหาโทรปรึกษาได้นะครับ ยินดีรับสายตลอด พี่ชื่อเล่นอ๊อดนะครับ:eek:

29. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ผมติดมาปีกว่าๆและ save เงินไปเยอะเลย

เอาถังมาโชว์ อิอิ

30. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ถังสวยดีทำที่ไหนอ่ะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้