ผลของการ "เมาแล้วขับ" ek อัพเดต สยอง 2*

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ได้ผลกลับมาแล้วค่ะ
    วันพุธที่26นี้ นัดรับรถแล้วค่ะ ช่างประเมินว่าบาดเจ็บแค่ภายนอก ไม่กระเทือนเนื้อใน

แต่ก็ไม่อยากขับแล้วค่ะ มันหลอนๆ กะว่าจะขายเลย ใครสนใจบอกได้น่ะค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ สำหรับการเยี่ยมชม

2. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ว้า ถ้าขายก็น่าเสียดายนะครับ...รถผมก็มีช่วงนึงเหมือนกัน ชนตลอดทั้งปี ชน-ซ่อม.....ชน-ซ่อม
    เลยมีเพื่อนๆทักว่าให้ไปทำบุญ...เลยไปเข้าวัด ทำบุญ บริจาคโรงศพ...ก็ ช่วยได้เยอะครับ...

3. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ก็ไม่ได้ตั้งใจจะขายหรอกค่ะ แต่คุณแม่ท่านกลัวเลยอยากจะเปลี่ยน แต่ก็ไม่แน่ อาจจะเอารุ่นเดิม แต่ลงเครื่องแรงๆ อิอิ

4. ลงเครื่องแรงแล้วไม่กลัวเหรอ เพิ่งไปโดนชนมาหยกๆ เตือนไว้ก่อนนะด้วยความปราธนาดีแต่ถ้าอยากลงเครื่องแรงจริงๆ เพื่อเพิ่มสีสันให้กับชีวิต มันก็มีเครื่องอยู่หลายตัวที่น่าสนใจ ตอนนี้ราคาเครื่องตระกูล B ก็ลดลงมาบ้างแล้ว สนใจ ก็ PR มาได้ครับ อ้อ! ขอแนะนำในเบื้องต้นก่อนว่าไม่ต้องเปลี่ยนรถให้มันวุ่นวายหรอก เอาคันที่เพิ่งซ่อมเสร็จนี่แหล่ะไปลงเครื่องแรงเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2009
  5. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    09/09/2009 ไม่ใช่วันดีของผม

เจออุบัติเหตุ จากเหตุการณ์ มอเตอร์ไซต์ สวนเลนส์ อีกแล้ว ครั้งนี้มันเลนกลางคันเลย แล้วมันขับมาอย่างเร็วอะคนขับดีดตัว ลอยข้ามหัวเราไปเลย( มันไปเรียนมาจากไหน )แค่ไหล่หลุดเอง ( ไปเยี่ยมมาดัดเห็นลอยสักมัน กูไม่กลัวตาย 555+ ก็ว่าอยู่ ) เราก็ตีไฟเลี้ยวแล้วนะ ไม่รู้เมาหรือเปล่า เอามาฝากเตือนพี่น้อง ชาว ek คับขับเพลินๆ แว๊บเดียว มันล่อซะ แต่บาดเจ็บเล็กน้อยคับ กันชน ฝากระโปรง กระจกหน้า กระจังหน้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2009
  6. Prince_ek

323
    57
    28
    ได้รถกลับมาละค่ะ ไม่ค่อยเวิกเท่าไหร่ อู่เล่นพ่นซะเกินราคาซ่อม เนี่ยนๆ

7. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่รถ ซ่อมแล้ว........ว่าแต่ ผมไม่ได้สังเกตุเลย เมื่อวาน

จะขายก็น่าเสีย ดายนะครับ.........ลงเครื่องใหม่เลยครับ

8. อย่างนี้ประกันชั้น 3 ธรรมดาซ่อมให้หรือเปล่า หรือว่าต้อง 3 พลัสอย่างเดียว พอดีประกันจะหมดแล้ว จะต่อไม่รู้ว่าจะต่ออย่างไหนดี

9. Prince_ek

323
    57
    28
    ชั้น3ไม่จ่ายค่ะ แต่3+ นี้ไม่แน่ใจค่ะ แต่ชั้น2ไม่จ่ายแน่ จ่ายแค่คู่กรณี

10. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    เมาไม่ขับ กลับแท๊กซี่ ....

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เสียใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้