ผลของการ "เมาแล้วขับ" ek อัพเดต สยอง 2*

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เหตุเกิดเมื่อเย็นวันพฤหัสบดีที่ 6 สิงหาคมที่ผ่านมา ณ ถนนเกตษร-นวมินทร์ ตอม่อที่ 110 เวลา16.00 น. โดยประมาณ เหตุเกิดในพื้นที่รับผิดชอบ สน.โคกคาม

รถprince_ek ได้จอดรอไฟแดงที่สี่แยก ได้มีรถ honda civic ek lev มาชนจากด้านหลัง ในที่เกิดเหตุพบผู้ขับขี่ได้ดื่มสุรา

โดยตำรวจวัดระดับแอลกอฮอลได้180 จึงไม่สามารถควบคุมพาหนะได้ จึงทำให้เกิดเหตุดังกล่าวขึ้น

ขออย่าให้เกิดเหตุการต้องสูญเสียมากไปกว่านี้เลยน่ะค่ะ

คิดว่าจะเอามาซ่อมอู่ที่รู้จัก แต่ยังไม่รู้จะดำเนินเรื่องอย่างไรเลย ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ
    รบกวนสอบถามเรื่องการเครมประกันเปลี่ยนเป็นไฟขาวแดงด้วยค่ะ

ขอบคุณที่เยี่ยมชมค่ะ
    Prince_ek

ฝากหาของด้วยน่ะค่ะ
    ไฟท้ายขาวแดง
    กันชนท้าย lev สีทอง
    รองไฟท้าย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    แย่จัง ทำไมดื่มเยอะขนาดนั้น เดือดร้อนคนอื่นเลย

แถวนั้นผมเคยโดนเป่าแค่ 122 เอ้ง

3. เสียใจด้วยนะครับ
    รถหายไวๆครับ

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ซ่อมเสร็จไวไวนะครับ

ถ้าเป็นประกันชั้น 1 ก็ให้ทางอู่ไปเบิกไฟท้ายของ ISUZU VERTEX 2

สวยๆเลย

5. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    รถคู่กรณีทำประกันชั้น2ค่ะ แต่ไฟท้ายแตกแค่ด้านซ้าย2ดวง ต้องทำเรื่องเบิกยังไงค่ะ

6. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    กลับมาสวยเร็วๆนะครับ

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เดี๋ยวก็กลับมาสวยเหมือนเดิมอิอิ

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เหมือนจะได้ข่าวอยู่เรื่อยๆเลยว่ารถถูกทำร้าย
    สีรถถูกโฉลกหรือเปล่า อิอิ ยุให้เปลี่ยนสีไปเลย
    เสียใจด้วยค่ะ กลับมาสวยเร็วๆนะ:)

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะคับ

10. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    เห็นด้วยครับ เจอเรื่องร้าย ตั้งแต่โดนงัดรถ และอีกเยอะเรื่อง ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ระวังให้มากนะครับ

11. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เจอแจ็คพ็อตบ่อยเลยนะครับ ยังไงก็กลับมาสวยเหมือนเดิม ไว ๆ ละกันนะ

12. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เนี่ยแหละน้าผลของการเมาแล้วขับ ไม่ได้เดือดร้อนตัวเองคนเดียว จะพาคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย ยังไงก็กลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆแล้วกันนะคับ

13. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ถ้ารถเราไม่มีประกันภัยชั้น 1 ใช้สิทธิซ่อมประกันคู่กรณีได้เลยและถ้าจะซ่อมอู่ที่รู้จักถ้าไม่ใช่อู่ในเครือ
    ก็ต้องนำรถไปคุมราคาก่อน ส่วนเรื่องไฟท้ายบริษัทประกันเค้าจะให้ราคาเฉพาะข้างที่แตกเท่านั้น
    ถ้าเราจะเปลี่ยนทั้งหมดเราต้องเพิ่มเงินส่วนที่เหลือเองครับ
    ขอให้หายเร็วๆนะครับ

14. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    555 โธ่ ...นึกว่ารอด :D

ซ่อมทั้งทีเปลี่ยนสีไปเลยครับ

15. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อ้าว รถน้องออกจะแอบแรงไม่ใช่เหรอ ยอมให้เค้าชนท้ายได้ไง อิอิ มาๆ ทีหลังไปเที่ยวเกตรนวมินทร์เดี๋ยวพี่คอยตามหลังบังท้ายให้
    ว่าแต่อยู่แถวปิ่นเกล้าไปเที่ยวไกลนะ

16. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

17. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขับมา 11 ปี คนอื่น นำเหตุ มาหาเราซะ 70 เปอร์เซนต์
    ส่วนใหญ่ ระวัง คันอื่น ๆ ยิ่ง พวก แมงกะไซด์ ยิ่งน่ารำคาญ
    ไม่ต้อง เมา ก็ต้องระวัง มันตลอดเลยครับ

ซ่อมได้แต่ สีไม่ค่อยจะตรงตามเดิม ทุกทีเลย...

18. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เบื่อพวกเมาแล้วขับ

ซ่อมออกมาสวยเหมือนเดินนะครับ

19. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อืม...รู้สึกโดนบ่อย..เห็นใจมากๆครับ...เป็นใครก็คงเซ็งเหมือนกัน.....ขอให้กลับมาเหมือนเดิมไวไวด้วยนะครับ....

20. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ขอให้กลับมาสวย ไว ๆ ครับ

21. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กลับมาสวยไวๆนะครับ...

22. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    สงสัยดื่มมาเต็มที่ ขอให้ซ่อมเสร็จแล้วกลัมาสวยกว่าเดิมนะครับ:D

23. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    โว้....ไอ้พวกขี้เมาเอ๊ย อิอิ

24. Prince_ek

323
    57
    28
    ดื่มแบบเดินไม่ตรงอะค่ะ ตำรวจคุมตัวคุยยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย

เมาไม่ขับ น่ะค่ะ

25. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    เห็นใจครับ ขอให้ซ่อมเสร็จเร็ว ๆ และกลับมางามเหมือนเดิมนะครับ

26. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตกลงพี่โสเอาตัวรอดได้ป่าว

หายไวไวคับคุณ Prince

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2009
  27. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    โชคดีจัง เราไม่ทานเหล้า เน้นหญิง ครับ ยังกลับมาหล่อใว้ๆนะครับ

28. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    122 ยังขนาดน๊าน ถ้า 180 ไม่อยากจะนึก :D

29. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ตัวมะเป็นไรไปด้วยก็ดีแล้วคับขอให้รถซ่อมเสร็จไวๆกลับมาสวยเหมือนเดิมนะคับ คนดื่มเหล้าเราคงบอกให้เค้าไม่ขับไม่ได้หรอกคับ เพราะบอกไปเค้าก็คงไม่ฟังที่เราบอก ก็เค้าเมาแอ๋แล้วอ่า

เคยโดนเป่าเหมือนกัน โดนปรับไป ห้าพัน แต่ไม่เคยไปชนใครนะ มีแต่เขามาชน แต่ยังไงก็เมาอย่าขับนะครับ อันตราย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้