สอบถามครับ ชุดเซ็นทรัลล็อคของประตูหน้า 4 doors กับ 2 doors ใช้แทนกันป่ะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ประตูซ้ายเซ็นทรัลล็อคผมไปแล้วครับ เสียงดังสนั่นเหมือนเฟืองรูด ข้างขวาก็เริ่มมีอาการแล้วแต่ยังทำงานได้ อยากรู้ว่าของ 4 doors ประตูหน้าเนี่ยมันใช้ด้วยกันได้ป่ะครับ หรือว่าต้องหามือสองจาก EK9 เท่านั้นอ่ะ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :)

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ข้างคนนั่ง เป็น ปืนลอคไกประตู แบบของเดิมติดรถ น่าจะเบิก 0 ได้
    ข้างคนขับไม่มี ถ้ามี ก็เป็นแบบดัดแปลงติดตั้งทีหลัง กับ รีโมทกันขโมย หาซื้อตามร้านประดับยนต์

ของผมเสีย ซื้อ อมร เซียร์ 180 บาท คับ

3. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ข้อมูลข้างบน ของ คูเป้ นะครับ ผมไม่เคยรื้อตัว 4ประตู แต่ดูจากภาพ ผมคิดว่าไม่น่าใช้ด้วยกันได้

ภาพแรก 2 ประตู
    ภาพสอง 4 ประตู
    power door actuator -- อันนี้นะคับ ส่วนที่ทำหน้าที่ลอค

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ^
    ^
    ^
    โอ้วว...ผมลืมกระทู้นี้ไปแล้วนะเนี่ย ขอบคุณมากคร๊าบ

ดูจากรูปแล้วแค่หูยึดก็ต่างกันแล้ว สงสัยคงต้องหาของ Ek 9 แล้วสิเนี่ย :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้