ขอความช่วยเหลือเรื่อง Blow off HKS SQV หน่อยคราฟ ผ้ารั่วคราฟ T_T

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numodlove, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    พอดีเพิ่งชื้อโบออฟ SQV จากเชียงกงบางนาครับ เพิ่งจะใช่ได้ไม่กี่วันมือบอลไปหน่อยเห็นสายเวคคั่มมันยาว เลยดึงสายออกกะว่าจะเปลี่ยนให้มันสั้นลง ไหนที่เสียบสายเวคคั่มมันดันหลุดมาด้วยอะ:cry: เลยอยากจะถามพวกพี่ๆเพื่อนๆว่าใครเคยมีอาการแบบนี้มั๊ง แล้วแก้ไขยังไง หรือใครเลยถอดโบออฟตัวนี้มั้งงับ
    ปล.ไม่มีเสียงโบออฟแล้วเหมือนไม่ใช่รถตัวเองเลย ฟังเสียงย้อนใบ ฟิ๊วๆๆๆๆ :D ยังไงขอบคุณล่วงหน้าครัย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2009
  2. numodlove

1,408
    44
    0
    รูปครับชื้อมายังใช้ไม่หายสะใจเลย ไม่ดังชะแล้ว

3. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    คายหน้าใบเลยคับ...อิอิ โหดกว่า..... อะล้อเล่ง ^_^

4. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    กาวตราช้างหยอดครับ

5. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เหอๆๆ ทำไม่มันหลุดง่ายจัง

6. numodlove

1,408
    44
    0
    อยู่อะแต่ไม่รู้มันจะดังหรือป่าวสิครับเพื่อน :cry:

7. numodlove

1,408
    44
    0
    จะดึงสายออกหลุดมาทั้งแกนเลย เสียบกับเข้าไปใหม่ก็ไม่ดัง หรือว่ามันพังอะ T_T อะไรมันจะพังง่ายขนาดนั้น T_T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2009
  8. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    งานเข้าแล้วหรอเพื่อน

9. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    งาน ข้าววววว 555+

10. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เอาใจช่วยครับ กาวร้อนหยอดน่าจะอยู่นะครับ ไม่เคยเป้นอะ

11. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    หุหุ..ใจเย็นๆคับ รอผู้รู้มาตอบคร้าบ อยากทราบเช่นกัน:D

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ก็คือตอนนี้ไม่ทำงานถูกไหมคับ เพราะสายแวกกั้มมันไม่มีมาดูดให้เปิด คือถ้าสายนี้มันไม่แน่น มันรั่ว มันก็ไม่ดัง มีรูปที่มันหลุดไหมคับ อยากเห็นว่าหลุดแบบไหน น่าจะซ่อมได้ไม่ยาก เอารูปมาดูดีกว่าครับ... คือไม่อยากแกะตัวของผมออกมาดู เพราะว่ามันเปนของขายอะคับ..:D:D:D

13. numodlove

1,408
    44
    0
    ขอบคุณครับพี่คือมัน หลุดออกมาทั้งแกนเลยอะครับไอที่เสียบสายเวคคั่มนั้นและ หลุดมาติดสายเวคคั่มมาเลยครับ เดียวจะถ่ายรูปมาให้นะครับถ้ามันยังพังถึงพรุ่งนี้ เพราะว่าเย็นนี้เลิกงานไปจะจับ ผ่าตัดแว้ว ต้องถอดมาดูให้หมดดดดดดดดดด
    ปล.เสียบสายไปมันเหมือนมันเข้าไม่สุดอะครับ กดเข้าไปสุดๆก็ดันออกมาหน่อย เลยทำให้มันไม่ทำงานมั้งงับ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่ายังไงมันก็คงต้องเปิดแล้วหละคับ เปิดออกมาดูเลยว่าข้างในแกนมันเข้าไปถึงไหน ผมว่ามันยังไม่แน่น ไม่สนิท ไม่น่ายากคับผม... แบบนี้ไม่น่าพัง

15. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
    ซื้อใหม่ดิ้ กลัวไรมีตังนิ 55+

16. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    มันเป็นเกลียวนี่คับดันเข้าไปแบบนั้นเกลียวรูดหมดแล้วมั้งคับ

17. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    รื้อเลยครับ ลุย...ฮิฮิ

18. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    หรือว่าทำเขามาใหม่แล้วแรงจนหลุดครับน้องอู๋ อิอิ

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไปโรงกลึง เจาะทำเกลียวใหม่ และ กลึงแกน น่าจะได้น่ะ :D

20. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หลุดแล้วมันคงไม่แน่นเลยรั่วหมดอะครับ

รื้อๆๆ เลย เชื่อมได้ไหมหว่า

21. numodlove

1,408
    44
    0
    รายงานผลหลังการผ่าตัดครับ ผ้าโบออฟรั่วครับ สงสัยเพราะลองแกนเสียบสายเข้าไปลึกไปหน่อยทิ่มผ้าขาดเลย เลยลองเอาชิลิโคนอัดๆๆ ประกอบกับใช้ได้เฉย เหอะๆ แต่ไม่รู้ได้นานหรือป่าว
    ปล.2 มีที่ไหนขายผ้ามั๊งไหมครับ แล้วผ้าแท้เทียมใช้ด้วยกันได้หรือป่าว ไม่อยากชื้อใหม่อะครับเพิ่งโดนไป 4500 T_T (ถามเพื่อมันรั่วอีก)

22. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    กรู ไม่รู้ รถ กรู N/A
    แต่อยากมาตอบ 5 5 5

23. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ดีใจด้วยคับที่หาสาเหตุพบ ลองตามร้านเทอร์โบขั้นนำคับ เอาแบบที่มีBLOW OFF THAITUM หรือ OTOPขายอะคับ น่าจะซ่อมได้ ราคาไม่แพงคับ ร้านน้าหวัดก็น่าจะทำได้อยู่นา... ลองดูคับ :D:D:D

24. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ดังก็ดีใจคับ ถ้าไม่ดังเนี้ยะ คนรื้อซวย !!!แน่ คิด ว่าที่ทําให้น่าจะโอเคนะ ทํ่าชั่วคราวใช้ชั่วโคตรๆ ฮี่

25. numodlove

1,408
    44
    0
    ขอบคุ๊ณครับพี่ duke ยังไงจะลองดูนะครับ แต่ ชิลิโคนยังเหลือเป็นหลอดเลย ใช้ได้เป็นปีๆ 555+ รั่วก้อัดไปง่ายดี

26. numodlove

1,408
    44
    0
    ใช้ไปลืมเลยพี่ดังเหมือนเดิมสบายใจละ ยังไงขอบคุณมากสำหรับการชื่อรื้อนะพี่ :D

27. numodlove

1,408
    44
    0
    สาดดดดดว่าไปนั้น :cry:

28. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เคยถอดเหมือน กัน ขอผมน็อตทีปรับตั้งเบอร์ 10 อะขันสะขาดเลย
    ถอดออกมา เอาน็อตออกไม่ได้อีกเลย ใส่ไปเหมือนเดิม แต่ก็ดัน อิอิ
    แพงๆด้วยรุ่นนี้แต่เสียงถูกใจสุดๆ

29. numodlove

1,408
    44
    0
    ครับก็นั่งภาวนาไปว่ามันจะใช้ได้นานหรือป่าว เหอๆ เสียงดีครับรุ่นนี้ ปึกๆ:D

30. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หายแล้วดีใจด้วยครับ

diy

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้