นักแข่งคับเข้ามาแล้วอย่าจอด Pit มา ปาร์เฟิมก่อนนะคับ ไม่งั้นไม่มีเวลานะคับ !!! <จริงหรอคับ ผมไม่เชื่

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย ผมหละงงจริง ๆ นะคับ, 7 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมว่าผมเห็นรุ่น F3s ทีมฝรั่งรถสีแดง เข้าที่เท่าไหร่ไม่ทราบนะคับ แต่ที่เห็นอย่างเดียว คือ เค้าไม่เข้า

ปาร์คเฟิม ไม่ต้องตรวจยาง ไม่ต้องตรวจเครื่อง ไม่ต้องมาขอโทษใคร ไม่ต้องถ่ายรูปร่วม และที่สำคัญ

ทีมนี้เค้าไม่ต้องบวกเวลาด้วย " แล้วถ้าผมไม่มีทีม ผมทำด้วยได้ป่าวคับ " แต่ที่แน่ ๆ เค้ายืนที่หนึ่งของ

รุ่นนี้ งั้นครั้งต่อไปผมเข้าเส้นมีอันดับ แล้วเกิด(แกล้ง)เสียบ้าง (ผมใส่ยาง FEDERAL เครื่อง B 18 ) แต่

ผมไม่มีทีม ผมจาได้รับถ้วยมั้ยคับ ???? ถ้ามีคนประท้วง จาเอามาตารฐานไหนตัดสินคับ ก่อน หรือ หลัง

หรือว่าทำก่อนไม่ผิด แล้วถ้าก่อนผิดจาต้องคืนราวัลป่าวคับ ถ้าไม่ต้องคืน หนหลังก็ไม่ผิดใช่ป่าวคับ

หรือถ้าจาผิด ผิดที่ผมฟัง และ อ่านไทย รู้เรื่อง หรือ ผมโง่เองที่ไม่ทำแบบนั้นก่อน เพื่อนนักแข่งว่ายังไง

คับ (ผม งง เอง หรือ ผู้จัด แกล้ง งง คับ )

< นักแข่งคับ เข้ามาแล้วอย่าเพิ่งกลับ PIT นะคับ มาปาร์เฟิมก่อนนะคับ ไม่มาไมีมีเวลาให้นะคับ >

1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  2. อย่าคิดมากเลยครับ เรื่องยาง ส่วนมากเขาดูกัน ตั้งแต่กริดสตาร์ทกันแล้วครับ ส่วนเรื่องเครื่องก็ แล้วแต่ความสามารถในการโกง เอ้ย การขยายความจุตามกติกา โดยส่วนตัว ผมว่าการมาที่ แพทดอกซ์ น่าจะมาเพื่อกระชับมิตร มากกว่าครับ เผื่อใครจิ้มใคร จะได้มาต่อยถูกคน เอ้ย ขอโทษถูกคน น่ะครับ แต่ส่วนตัวบางที ผมก็ไม่อยากเข้าครับ เพราะบางที อารมณ์ โมโหอยู่ พอเห็นหน้า แล้วมันจี๊ด ครับ ผมว่าห่างกันไปก่อน เดี๋ยว อารมณ์เย็น ก็หายโกรธเองครับ

3. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    งานนี้ก็แบบนี้แหละ ผมก็โดน

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    F11 รีบเปลี่ยนยางแทบตาย ฝนก็จะหยุดแล้วดันประกาศว่าวิ่งไม่ได้ขอจบการแข่งแค่นี้ เหนื่อยฟรี แล้วใครจะไปทนไหว ผมติเพื่อก่อ
    อยากให้ปรับปรุงนะครับ.......ต่อไปใครจะทนไหว

5. งาน 3 K นี่ ใครโกงเก่งกว่าก็ชนะครับ ชนะได้เพราะเครื่องโกง CC กว่าคันอื่น

รุ่น F1 1500 โกงกันเกือบทุกลำ เอาB16A มาลงรุ่น 1500 ได้ไง <คงไม่ต้องบอกกันนะคับ ว่าคันไหนโกงกันบ้าง>

สนามหน้าจะน่า OPEN เครื่องกันไปเลย อย่ามาระบุ CC เลยครับ

ยืนดูก็รู้แล้วคับ เสียงมันคนละพลัง

งาน F1 เครื่อง 1500 ยางเรเดล งานนี้วิ่งเร็วกว่า SUPER 1500 SUPERCAR ยางสลิคอีก

6. JAZZza

2,393
    18
    0
    ถูกคับ:D

7. Zuiie

Zuiie New Member Member

16
    0
    0
  8. รุ่น f1s 1500 มีวาร์ลแปรผัน รุ่นนี้ มีการโกง ความจุจริง แต่ว่า ไอ้ b16 ไม่น่าจะเอามาลงรุ่นนี้ได้นะ แต่ถ้า d15b โมเต็ม เอา d 16 หรือ d17 มาใส่ อาจเป็นไปได้ ก็เหมือนเครื่องของมิตซู ที่ขยายเป็น 1900 กว่า ก็ได้เหมือนกัน ผมว่าไอ้ตรงนี้ถ้าเขาขยายจากเครื่องที่มีความจุตามรหัสเครื่องคือ 1500 แล้วขยายเป็นมากกว่าเดิม ตามกติกา ผมว่าก็พอฟังนะครับ เพราะกฏก็มีบอกไว้ แต่ถ้าเอาเครื่องคนละรหัสมาใส่อันนี้ก็เลวเกิ้น น่าเกลียดไปมั้ง และในส่วนของเวลา ที่เร็วกว่า supercar 1500 ก็เพราะว่า รายการนี้ไม่มีถ่วงน้ำหนัก แล้วก็เกิน cc ด้วยไง กำลังอักก็ไม่กำหนด เลยทำให้เร็วกว่า ครับ เอางี้ ไหนลองบอกมาสิว่าคุณสงสัยคันไหนอยู่ แล้วเดี๋ยวผมจะหาข้อมูลมาให้ว่า เขาโกงจริง รึเปล่า แต่ถ้าไม่ได้โกงหรือไม่ได้ขยายความจุมา คุณก็ขอโทษเขาหน่อยละกัน แล้วก็ชมเขาว่าเขาขับเก่งจริง ก็น่าจะทำให้เขาหายเคืองแล้วแหละ

9. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    F1รุ่นผมวิ่งอยู่เลย -_-"

10. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    ไม่แปลกหรอกครับ เพราะกติกาไม่ได้มีข้อห้าม ขอให้เป็นแค่เครื่อง1500 CC
    -ขยายความจุได้
    -ลูกสูบเปลี่ยนได้
    -กำลังอัดเท่าไหร่ก็ได้
    -น้ำมัน ออกเทนได้
    -น้ำหนักไม่เท่าไหร่ก็ได้
    ------มีอีกหลายอย่างที่ทำได้---------
    แค่นี้พลังก็ต่างกันมากแล้วครับ
    กติกา 3K
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=643150
    Supercar Thailand
    http://www.supercarthailand.com/race/2009supercar1500.php

11. Smother

1,573
    2
    0
    อืม มันทำได้เยอะจริงๆ

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    1500 ขยายยังไงให้เป็น 1900 ช่วยบอกที จะได้ทำบ้าง ลูกสูบจะติดกันอยู่แล้ววววว
    ขยายให้ได้ 1600 ยังแย่เลย

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอถามหน่อยครับ ว่ารุ่น f3s 1600 cc มีวาวล์แปรผัน อันนี้อยากรู้ว่าถ้าเกิด 1600 แคมเดี่ยว มันต้องวิ่งร่วมกับ 1600 แคมคู่ป่าวครับ
    ขอความกระจ่างด้วยครับ
    หรือว่าน่าจะมีระบุรุ่นเครื่องให้ชัดเจนก็ยังดี

14. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ผมเห็นด้วยกับคุณ CYBER_LANCER ครับ ไปอ่านกติกาซะก่อนที่จะไปว่าคันอื่นเค้าโกง หรือผู้จัดซี้กับใครเป็นพิเศษครับ
    กติกาเค้าเปิดโอกาสให้รถได้เข้ามาวิ่งเเข่งกันอย่างหลากหลายครับ ทุกๆคันที่เค้าทำอย่างที่คุณๆว่ากันนั้น เค้าไม่ได้โกงครับ
    เพียงเเต่กติกาไม่ได้ระบุห้ามเอาไว้ ซึ่งเค้าทำในสิ่งที่คุณไม่ได้ทำ พอรถวิ่งแพ้ก็ว่าเค้าโกงอย่างโน้นอย่างนี้บ้าง
    ไม่เห็นมีใครออกมาบอกว่าโหไอคุณเบอร์นี้ขับเก่งจังครับเอาเป็นว่างๆผมขออนุญาติให้คุณเบอร์นี้สอนลายผมมั่งนะครับ ไม่เคยเลยครับ
    เจอเเต่มมานั่งโพสด่าๆๆกันโทษเรื่องโน้นเรื่องนี้
    ในส่วนของพวกที่สตริ๊กเรื่องซีซีหรือข้อห้ามมากนักก็ไปวิ่งเเบบวันเมคเรสดีกว่าครับ
    ขนาดพวกวันเมคเรสเค้าเข้มเรื่องกติกาเค้ายังมีแอบทำกันเลยครับเเหมๆ
    ผมหล่ะเหนื่อยใจเราก็อยากให้มีรายการที่มีรถมาวิ่งกันเยอะๆเพราะผมเป็นสื่อมวลชน
    ภาพที่ได้ลงหนังสือจะได้สวยๆมีรถวิ่งเเน่นเเทร็คเต็มไปหมด เเต่ดั๊นยังมีพวกที่เน้นจะทำลายวงการไม่เข้าใจเลยจริงๆครับ

ขออภัยที่พูดเเรงไปบ้างผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใด
    เเละก็ไม่ได้เน้นกัดใครเป็นพิเศษครับ ว่ารวมๆกันหมดโดยเฉพาะพวกไม่มีเหตุผล...

15. ส่วนตัวผมว่าที่คุณ kart1 พูด ไม่ค่อยถูกเท่าไร เ พราะการขยายความจุ ถ้าขยายจากเครื่องเดิม1500 จริง ก็โอเค แต่ถ้าเอาเครื่องอื่น มาตอกเลข 1500 อันนี้ก็เกินไป และที่บอกว่าทำไมไม่บอกบ้างว่าไอ้คุณเบอร์นี้ขับเก่ง คราวหน้าสอนลายผมบ้างนะ (ก็ถ้ารถมันเร็วกว่าคันอื่น เพราะมันไม่ใช่ 1500 แท้ แล้วมันเก่งกว่าตรงไหน แต่ถ้ามัน 1500 จริง ก็นับถือครับ แต่ผมว่าผลงานด้านความเร็ว ส่วนมากมาจากรถครับ ถ้ารถดี ก็มีชัยไปเกินครึ่งแล้วครับ คนขับเป็นแค่ตัวรองครับ จะมีผลก็ต่อเมื่อรถมีสมรรถนะเท่าเทียมกัน ) และอีกอย่างที่แต่ละคนออกมาโพสด่าคนโกง ผมว่าก็ดีแล้ว เผื่อคนที่โกงอาจจะละอายบ้าง แล้วก็จะได้มีแต่ความยุติธรรม ในวงการ จะได้รู้ว่าใครเก่งจริงไง และการที่คุณบอกคุณเป็นสื่อ คุณน่าจะพยายามเป็นส่วนหนึ่งในการทำให้วงการนี้มันสะอาดขึ้นนะ ไม่ใช่เห็นแก่ จำนวนเป็นหลัก คำนึงถึงคุณภาพนักแข่งและรถแข่งบ้าง เด็กรุ่นใหม่จะได้ไม่หมดกำลังใจที่จะเข้ามาใหม่ ขออภัยที่พูดแรงไปบ้างผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใด และก็ไม่ได้กัดใครเป็นพิเศษครับ ว่ารวมๆกันหมดโดยเฉพาะพวก มีเหตุผลแต่ไม่เพียงพอ

16. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0

:):):)

17. ''เห็นด้วยครับพี่ พูดโดนใจจริงๆ'' ผมสังเกตุมานานแล้ว คนในเวป เหมือนพวกกันคอยเชียร์กันเองไม่เอาความจริงมาพูดกัน

อยากงี้หารถฮอนด้า ใส่เครื่อง B20B ตอก B16A ก็ ลงรุ่น 1600 ก็ได้ใช่ไหมคับ ไม่ผิดกติกา แค่ขยายความจุ

18. Billiead

142
    4
    0
    ชื่อเค้าก็บอกอยู่ครับ"แข่งรถ"ไม่ได้แข่งคน
    ถ้าแข่งคน ต้องเลิกแข่งรถแล้วไปแข่งไตรกีฬา ครับ:D

19. Smother

1,573
    2
    0
    ขอเปิดฮอนด้ารุ่น 1900 cc ครับ
    เดี๋ยวก็มี พวกเอาเครื่อง 1800 cc มาขยานเป็น 2200 cc อีกแหละ
    งั้นขอเปิดรุ่น 2200 cc เลยครับ ก็คงมี ขยายเป็น 3000 cc อีก
    เฮ่อ.....

20. Kart-1

567
    7
    18
    โอเคผมผิด ผมขอโทษครับคุณที่ไม่ได้login:sad:

21. Kart-1

567
    7
    18
    โดนใจดีครับพี่ เเข่งรถไม่ได้เเข่งคน 555
    ก็บอกเเล้วไงให้ไปลงเเข่งวันเมคเรส ไอพวกเข้มกติกาอ่ะ 555

22. แล้วล็อคกับไม่ล็อค ต่างกันไง คุณล็อค ผมก็ไม่ได้รู้จักคุณอยู่ดี ชื่อเสียง นามสกุล ไม่ได้บ่งบอกว่าเป็นคนดี หรือเก่ง นะครับ ผมเชื่อแบบนั้น (แต่ถ้าอยากให้ล็อกอิน คุณช่วยทำให้หน่อยดิ แล้วบอกรหัสให้ผมเล่น แบบนี้ได้ป่ะ ถ้าได้ ขอบคุณมาก คุณล็อคอิน)

23. แปลว่า พี่แข่งรถ ใช่มั้ย ผู้ต้องสงสัย อีกหนึ่ง อิอิ

24. Billiead

142
    4
    0

สงสัยให้ถามครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2009
  25. ก็อย่างที่ผมบอก การมาหรือไม่มาที่ปาร์เฟิร์ม มันเล็กน้อย เมื่อเทียบกับความรู้สึก ว่าถูกเอาเปรียบ น่ะครับ แต่ไอ้ที่ผมด่าๆว่าๆ ก็เล่นไปตามบทบาทน่ะครับ ถ้าผมมีตังก็คงเอากับเขาบ้างแหละ โกงกันให้หมด แล้วต้องจำไว้ จนอย่ามา (แข่ง)

26. JAZZza

2,393
    18
    0
    ทุก ๆ คนทำตามกติกาที่ผู้จัดกำหนดทุกอย่างก็จะไม่มีปัญหาคับ ขอบคุณคับ

27. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตอนที่นู๋แข่ง ตอนคลอลิฟายรอบแรก นู๋ไม่ได้เข้า ปาร์คเฟิม

แล้วที่นี้ พี่ในกลุ่มเค้าบอกว่า ไม่เข้าปาร์คเฟิม เค้าไม่ออกเวลาให้นะ

นู๋ ก้อ เอ๊า จิงดิ

นู๋ก้อเลยขึ้นไปถามพี่บังเลย

พี่บังเค้าก้อบอกว่า ไม่เปนไร ไม่ได้เข้าไม่เปนไร

พี่ต้องการให้ นักแข่ง เข้ามาร่วมกันถ่ายรูป ร่วมกัน อะไรประมาณนี้แหละ ไม่เกี่ยวกับเวลา

นู๋ ก้อ อ่อ เข้าจัยแล้ว อิอิ

เพราะ นักแข่งบางคน หน้าใหม่ ใหม่จิงๆ เพิ่งมาครั้งแรก แร้ว เค้าไม่รู้ว่าปาร์คเฟิม คือตรงไหน

เวลาแข่งเสร็จ ทำไมเพื่อนกรู ไม่มาที่พิท ที่พักกันวะ เพื่อนกรุไปไหนหมด อิอิ

ก้อ แบบนี้ละค่ะ ที่เค้าเรียกนั่งแข่ง แข่งเสร็จมาที่ปาร์คเฟิม มาขอบคุณ ขอโทษ กัน

ว่า ขอโทษที่มะกี้ ทำนิสัยไม่ได้ตอนแข่ง ก้อดีค่ะ มีน้ำใจต่อกัน ผิดก้อมาขอโทษ ต่อรถคนนั้น

ในรุ่นที่นู๋แข่ง มีพี่คนนึง เค้าหมุนตรง100R หน้ารถนู๋พอดีแป๊ะ อีกนิดเดียวเกือบทิ่มกันแล้ว

นู๋ก้อเบรคแล้วก้อแซงเค้าไป แล้วเค้าก้อมาแซงนู๋ตรงทางตรงได้ นู๋ก้อให้เค้าไป เหอะ ๆรถนู๋ไม่แรงงะ

พอแข่งจบ เค้าก้อมา ขอโทษนู๋ นู๋ก้อยิ้มรับไม่เปนไรค่ะพี่ อิอิ

นี่แหละ ที่เค้าเรียกให้มา ปาร์คเฟิม เหอะๆๆๆๆ

ความคิดนู๋นะ

28. Kart-1

567
    7
    18
    logกับ ไม่ log in ต่างกันถนัดเลยครับ
    เเล้วที่ผมlog in ผมไม่ได้ลงชื่อเสียงหรือนามสกุลนี่ครับ เเล้วก็ไม่ใช่loginเเล้วจะเป็นคนดีหรือเก่งนี่ครับเข้าใจไรผิดป่าว คุณนักเเข่งไม่ login
    (ก็รู้นี่ครับว่าเค้าต้องใส่ระฮงรหัสก็ไปทำเองสิครับตังก็ไม่ต้องจ่ายยังมาใช้ชาวบ้านอีก นักเลงคีบอร์ดจริงจริ๊งงงง)

29. Kart-1

567
    7
    18
    อ๋อไม่ได้เเข่งครับ ผมเป็นนักไตรกีฬา 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้