เครื่องคอมมอนเรนในบอดี้มังกร

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย weerachat_2.5 direct, 6 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    พี่ๆครับไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์วางเครื่องคอมมอนเรนในบอดี้ TFR บ้างครับ ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรและส่วนไหนๆบ้าง แล้วถ้าผมไปหาเครื่องเองต้องเอาอะไรของเครื่องมาเป็นพิเศษบ้างอะครับนอกจาก เครื่อง+เกียร์+กล่อง ครับ แล้วราคาเครื่องครบๆเซียงกงอยู่ปมาณเท่าไรครับตอนนี้ ที่สำคัญพอจะแนะนำอู่ที่วางเนียนให้ได้ไหมครับ

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    รอเอ็ม คาเมโร่ เลยครับ หุหุ

3. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    ครับผม รออยู่นะครับ

4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เอาเครื่อง เกียร์ กล่องและชุดสายไฟมาให้ครบคับ แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้ว เพราะแท่นเครื่องมันตำแหน่งเดียวกัน
    ส่วนเครื่องตอนนี้ก็ตกอยู่ประมาน4-5หมื่นอะคับ ถ้ารวมเกียร์ประมาณ6หมื่น ส่วนถ้าจะนำรถไปวางผมต้องถามพี่ก่อนดีก่า
    ว่าพี่อยู่แถวไหน แต่ถ้าตอนนี้อู่ที่วางเนียนที่สุดต้องยกให้ช่างเบิร์ดหลักห้าเลยคับผม

5. weerachat_2.5 direct

90
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ ส่วนตัวผมอยู่แถวถนนนาราธิวาศตัดพระรามสามนะครับ แล้วไม่ทราบว่าคุณเอ็มไปวางที่อู่แถวๆไหนครับ แล้วถ้าไม่ใช่อู่ช่างเบิร์ดจะทำอู่ไหนดีครับผมว่าช่างเบิร์ดอยู่ไกลไปนะครับ แล้วหน้าปัดเดิมของมังกรต่อใช้กับเครื่องI-TEQได้หมดเลยไหมครับไม่จำเป็นต้องใช้หน้าปัดของ D-MAX ใช่ปะครับ ส่วนตัวคันเร่งต้องเอาของD-MAXมาด้วยป่าวครับเห็นว่าเป็นไฟฟ้านะ
    สรุปว่าถ้าของครบๆเลยก็ต้อง60K Upเฉพาะส่วนของเครื่องและอุปกรณ์อื่นๆใช่ป่าวครับยังไม่รวมวางต้องโดนค่าวาง+สายไฟอีกตาหาก ผมขอราคาแบบเบ็ตเสร็จเลยครับรถคุณเอ็มทำทั้งหมดแบบว่าวิ่งได้แบบรถD-MAXแสตนดาดเลยใช้งบเท่าไหรครับ ขอโทษทีนะครับคุณเอ็มคำถามผมอาจยาวไปหน่อยแต่ผมอยากรู้แบบระเอียดๆอะครับอยากจะวางเหมือนกันนะครับ ขอบคุณครับ

6. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    จัดไปครับ

เทรน คอมมอนเรล กำลังมาแรง

7. piyanat

piyanat New Member Member

1
    0
    0
    หน้าปัด/ชุดสายไฟ/เซ็นเซอร์ ต้องมาให้ครบ เบิกใหม่เกือบ 20000

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมมีเพื่อนเป็นมือปืนนะ ครับ ชุดสายๆไฟไม่ตัด ทั้งคัน 12000 พร้อมวายริ่งแบบครบๆ
    ส่วนเครื่องจะเรียกว่าวางก็ไม่เชิงครับ มันแทบจะตรงกันพอดี

9. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ทำที่ไหนไม่ว่าแต่สายไฟต้องชัวร์ไม่งั้นมันวิ่งไม่ได้ครับ.....

10. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ทำไม เหมือนเบนซิล เลย นะเนี้ย

11. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ยังไม่เหมือนหรอกครับ แค่หลักการเดียวกัน

เทอร์โบ หัวฉีด กล่อง เหอๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้