ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คใหม่ใช้Gabriel Gas Riderหรืออะไรดีท่ใกล้เคียงหรือดีกว่าของเดิม

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 6 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เห็นหลายกระทู้แนะนำ Gabriel Gas Rider มีคนใช้อย่างอื่นมั้ย อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ แต่กลัวจะผิดหวัง อยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ขอให้ไม่ด้อยกว่าของเดิมถ้าดีกว่าก็เอาครับ ช่วยๆๆกันหน่อย ขอบคุณทุกคำชี้แนะนะครับ

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    แนะนำโมโช้ค ที่ MoEye จรัญ 13 หรือ ละโว้ โมดิฟาย แถว พระราม 5ราคาโม คู่ ละ 2500 ของผม เลาะฐาน เลื่อน เบ้า + เปลี่ยน แกน อีก 1000 สรุป ของผม คู้ ละ 3500 บาท หน้า หลัง 7000 นิ่ม หนึบ ขึ้นสุดๆ รองรับ กับ ล้อ 17" ได้เลย

3. Super_gang

279
    0
    0
    ว่าจะใช้ BC SPORT เดี๋ยวหาข้อมูลก่อน รอโบนัสออกสงสัยคงได้ กิกิ

4. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ขอบคุณข้อมูลดีๆครับคุณหน่อง ของผมไปโหลดมาโช๊คแข็งมาก!ไม่ไหว แต่เดี๋ยวขอเก็บรายระเอียดอื่นๆก่อน ถึงคิวโช๊คเมื่อไหร่จะโทรมาปรึกษา

5. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ยินดีให้คำปรึกษา ครับ ของเดิมติดรถ ยังดี อยู่แค่เสื่อมสภาพ เอาไปปรับแต่ง เปลี่ยนซีลยางใหม่ อัดแก๊ส และน้ำมัน ที่หมดไป พร้อมกับเลาะฐาน เปลี่ยนแกน เพื่อให้ เข้ากับ วงล้อครับ ซื้อใหม่สเป๊ก ไม่ถูกใจ เท่ากับสั่งโม ทำครับ

6. Super_gang

279
    0
    0
    ผมคงไม่เปลี่ยนของใหม่แล้ว กลัวเปลี่ยนแล้วไม่ประทับใจเท่าของเก่า เอาไปทำร้านที่พี่ฮิมแนะนำดีกว่า ของเค้าดีจริงๆๆ(รถพี่ฮิมนะ)

7. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    แล้วจะโทรไปปรึกษาได้มั้ยครับ
    โช้คตัดสปริงมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้