สงสัยเรื่องการตั้งศูนย์ถ่วงล้อค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 6 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ถ้าเราไปสลับยางต้องทำการตั้งศูนย์และถ่วงล้อทุกครั้งเลยรึเปล่าคะ

แล้วอาการยังไงที่บอกว่าให้เอารถไปถ่วงล้อได้แล้ว

แล้วราคาการตั้งศูนย์ถ่วงล้อนี่เท่าไหร่อ่ะ มีร้านแถวอ่อนนุชแนะนะรึเปล่าเอ่ย

ขอบคุณค่ะ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ถ่วงล้อก็ เมื่อ มีอาการสั่นน่ะครับ ราคาตั้ง0ก็เริ่มต้น 250บาทขึ้นไปคร๊าบบบ

3. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ตามที่พี่กรานต์บอกเลยครับ ..........:D

4. JupiterForce

JupiterForce New Member Member

7
    1
    0
    มีความรู้ดีจริง ๆ บอร์ดนี้

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  5. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อาการต้องตั้งถ่วงล้อที่สั่น จะวิ่งช่วงประมาณ 80-120 แต่พอวิ่ง120ขึ้นจะเบาลง ตามประสบการณ์นะคับ

6. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    เวลาเพื่อนเปลี่ยนยางใหม่ใส่ล้อแม๊กซ์ให้สังเกตแก้มยาง
    จะมีแต้มสีขาวหรือเหลืองให้ใส่ตรงกับจุดจุ๊ปลมจะทำให้ถ่วงใส่ตะกั่วน้อย
    สาเหตุมาจากแต้มจุดขาวหรือเหลือคือจุดที่ยางมีน้ำหนักเบาและแต้มสีแดง
    คือจุดที่ยางมีน้ำหนักมาก แต่ร้านยางไม่ค่อยจะเชื่อฟังทั้งที่ทำให้ร้านประหยัด
    ตะกั่วถ่วงและเจ้าของรถก็ไม่ต้องแปะตะกั่วให้ดูเต๊มไปหมด ลองสังเกตุดูกันนะครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้