ปั๊มดิบ ปั๊มไฟฟ้า คอมมอนเรล ชั่วโมงนี้เลือกตัวไหนดีคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย 4d56, 6 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมว่าอัพเวอร์ชั่นกล่องแล้วแม็กซักชุดขับเดิมๆมันก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับพี่โอ

ติดอยู่อย่างเดียวครับติดตรงคำว่า พอ ฮ่ะๆๆๆๆ

1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ใช่เลยครับ ถ้าไทรทันจูนปรับค่าไปมากๆ กล่องหลักมันจะตัดเข้าสู่เซฟโหมดทันทีเลยครับ
    มันเหมือนมีข้อจำกัดทาง ระบบ ecu นิดนึงมั้งครับ อีกหน่อยคงตัดปัญหาพวกนี้ได้
    นี่เป็นข้อเสียเปรียบครับ ไม่เหมือนพวกเครื่องดีแม็กช์ ที่พ่วงกล่องแล้วจูนหนักๆกล่องจะไม่ตัดน้ำมันและแรงดันราง ครับ

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยคับสำหรับข้อมูล ผมคงไม่ทำเยอะอ่ะคับคุณตี๋ก้อคงทำคล้ายกับสตราด้าเดิมอ่ะคับ โบZเพราะยังอยู่อีกลูกนึง ใส่อินเตอร์ บูส20-25 ถ้าอัพกล่องแล้วน้ำมันพอก้อจบแหละคับ ซึ่งคิดว่าน่าจะพอมั้ง ใส่โบZแล้ว ไฟเช็คเอนจิ้นไม่ขึ้นโชว์ก้อจบอ่ะคับ เพราะสตราด้ากับอีสุสุเดิมก้อทำแค่นั้นอ่ะคับผมว่ามันพอสำหรับผมแล้วคับ ถ้าได้เป็นไทรทั่นก้อคงเปลี่ยนล้อแต่จะเน้นช่วงล่างให้มากขึ้นกว่าตอนเป็นสตราด้าอ่ะคับ ท่อจะทำแบบเงียบๆเลยคับไม่เอาดังแบบสตราด้าแล้วคับ ให้ดังแค่เวสเกตพอ ถ้าท่อปล่อยทิ้งของเวสเกตมีพื้นที่พอให้เข้ากับท่อไอเสียได้ก้อจะต่อเข้ากับท่อไอเสียคับ เอาแบบว่าให้เงียบเท่าที่จะทำได้คับ แต่ถ้าได้สตราด้าตัว2.8ก้อคงทำเหมือนคันเก่าคับ ความประสงค์ของผมมีแค่นี้แหละคับอิอิ ถ้าเป็นสตราด้ามันต้องดุดุคับถึงจะสะใจ แต่ไทรทั่นขอแบบซุ่มๆอ่ะคับอิอิ

3. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    พี่ลองไปหานั่งรถไททั่นที่เปลี่ยนเวอร์ชั่นกล่องดูสิครับผมว่าขับสนุกเลยละปัญหาผมไม่เคยเจอนะซื้อตั้งแต่ออกใหม่เลย มีอย่างเดี๋ยวคนอื่นมันมองรถผมเป็นปลัดขลิก หรือเปลี่ยนเวอร์ชั่นไม่สะใจงบสัก15000 กล่องดันรางใบ โบ 04 ลูกก็วิ่งมันแล้ว

4. 4d56

521
    14
    0
    เรื่องรูปทรงไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมคับอิอิ ได้ลิ้นหน้าคาร์บอนสักชิ้นก้อแจ่มแล้วคับ ส่วนเครื่องก้ออย่างที่ว่าไว้ข้างบนคับ ใส่โบZแล้วไฟเอนจิ้นไม่โชว์ก้อโอเคแล้วคับ เครื่องเอาแค่ขับสนุกนิดหน่อยพอคับ แต่ขอไปเน้นช่วงล่างเอาคับ เห็นว่าteinมีทำให้ไทรทั่น ราคาไม่สูงมาก(3ห่วงผมใช้อยู่เลยชอบเป็นส่วนตัวคับ)

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ไทรทรันถ้าจะให้จบก็มีอีกทางครับ

ใส่กล่อง STAND ALONE ครับ

เป็นกล่องใบ้ จูนได้เต็มพิกัด แต่ราคาแรงโคตร

6. 4d56

521
    14
    0
    กล่องทองจากภาคเหนือป่าวคับคุณแบ๊งค์ อันนั้นผมว่ามันจะเกินสเต็ปผมอ่ะคับอิอิ ถ้างบนั้นทำปั๊มดิบได้เยอะเลยอ่ะคับ เสียดายตังค์ แต่ถ้างบเดียวกันผมยอมทุ่มให้ช่วงล่างดีกว่าคับ ผมเคยประสบเหตุจากช่วงล่างตัดแกนอัดน้ำมันคับ 2ครั้งทั้งเก๋งและกระบะ เข็ดคับ ขอยางและล้อดีๆ เบรคดีๆ โช๊คดีๆ ดีกว่าทำเครื่องแรงอ่ะคับ ได้ข่าวแว่วๆว่าไทรทั่นจากเหนือมาขย่ม12ให้ดูที่เทพนครจริงป่าวไม่รู้คับ

7. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    ไทรทันคอมมอนเรล หล่อๆไปเลยครับ พี่โอ

ปล.กะลังหา tein อยู่
    พี่พอจะมีแหล่งมั่งมั้ยคร้าบ
    จะเอาไปใส่คันโตต้าอ่ะ

8. 4d56

521
    14
    0
    เดี๋ยวลองหาเบอร์มาให้แระกันจ๊ะ แต่92ตรงรุ่นจะหายากหน่อยมั้ง 92มีแต่รุ่นใหญ่แพงโคตะระคับ มือสองสวยๆน่าจะอยู่ที่18000-20000อ่ะจ๊ะ คุยกะคนขายเองเลยจ๊ะ

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไปอีกคับ สืบๆข้อมูลไปเรื่อยๆ

10. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ตามมาอ่านข้อมูล.....

11. aj anucha

948
    1
    0
    ถ้าพี่จะเปลี่ยนโบ z บู๊ชแค่ไม่เกิน 25 ปอนด์นะครับ
    ผมว่ากล่องจูนน้ำมัน ,ปลดบู๊ช ecu-shop จูเนียร์ ตอบโจทย์ได้แน่นอนครับ
    เบ็ดเสร็จ พร้อมจูน ราคา 18000 บาท

12. aj anucha

948
    1
    0
    มิดไมล์ เลยครับพี่ อิอิ

13. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ส่วนตัวผมว่าชั่วโมงนี้ Commonrail กระแสมาแรง แต่จารุ่นไหน ยี่ห้อไรอันนี้แล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคล แต่ก็ดีนะครับเหมือนเรามา Knowlage Sharring กัน คนที่คิดจาเล่นหรือกำลังตัดสินใจซื้อรถหรือเปลี่ยนเครื่องจาได้มีทางเลือกครับ สำหรับชาว Minitruck มีความคิดที่แตกต่างแต่ไม่ควรแตกแยกครับ

14. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    งบน้อย ดูแลง่าย สตราด้า
    ใหม่ๆ หรูหรา ขับสบาย หญิงรึ่ม ไททั่น

15. 4d56

521
    14
    0
    อันนี้ก้อน่าสนใจคับ หาข้อมูลเรื่อยๆคับ ขอบคุณสำหรับทุกท่านคับ ตอนนี้เห็นว่าทางhksออกกล่องมาใหม่ราคา20000บาท เห็นราคาก้อน่าชวนให้ลอง แต่เค้าว่ายังปรับได้ไม่มาก ต้องรอสักพักhksทำกล่องแรงมาให้เล่นแน่ๆ แต่ราคาก้อคงแรงตามมั้งคับอิอิ แต่ถ้าของecuราคา18000บวกกับเซ็ทโบZ(มีอยู่แล้ว)บวกกับอินเตอร์บวกกับท่ออินเตอร์ท่อไอเสีย เบ็ดเสร็จสัก30000-35000แล้วได้บูสต์25ปอนด์ผมว่าก้อโอเคนะคับ

16. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไปอีกคับ

17. 4d56

521
    14
    0
    อัพด้วยคับ

18. ProSpeed

ProSpeed New Member Member

10
    0
    0
    ตอนนี้กระแสคอมมอลเร็ลมาแรงคับ ไทตัน ก้แรงนะคับลงกล่องสักใบก้แรงแล้วคับ ตอนนี้ผมแนะนำ
    กล่อง PRO SPEED ราคาก้ไม่แพงกล่องน้ำมันราคาแค่ 15000เอง ถ้าไม่เอาแรงถึงขนาดนั้นก้
    กล่องดันราง แค่นี้ก้แรงแล้ว PRO SPEED การันตีความแรง สอบถามรายละเอียดได้
    0867652404

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตอนนี้คงเป็นคอมมอนเรลอีซุ หล่ะ

20. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ผมก็ว่างั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้