เพลาขับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย HD 8, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    เพลาขับตัวabs สามารถเอามาใส่กับตัวที่ไม่มีabs ได้ไหมครับb16a แล้วตัวคอนโซลที่มี Airbagกับพวงมาลัยที่มี airbag นี้สามารถนำมาใส่ได้เลยไหมคัรบ เห็นช่างบอกว่า ถ้าใส่ต้องวายสายไฟใหม่ ยาว ชุดสายไฟ b16 นี้ถ้าใช้ชุดของ d16ได้ไหม

2. เพลาเอามาใส่ได้เลย

สายไฟ ใส่ไม่ได้โดยสิ้นเชิง

คอนโซล SRS ต้องมีสายไฟ และกล่อง Control ครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เฮ้ย

4. เออว่ะ...กูสับสน

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
  6. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เพลาที่มี ABS กับที่ไม่มี ABS จะแตกต่างกันตรงที่ตัวที่มี ABS จะมีเฟืองติดอยู่ ราคาจะสูงกว่า
    ถ้ารถที่ไม่มี ABS จะเอาเพลาที่มี ABS ไปใส่สามารถใส่ได้เลยครับ
    ถ้ามี ABS จะเอาเพลาที่ไม่มี ABS ไปใส่ก็เอาเฟืองตัวที่มี ABS ไปตอกใส่ก็สามารถทำได้เช่นกันครับ
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้