GA 16VTC ฝาดำ ติดแก็ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย didomon, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    GA 16VTC ฝาดำ ติดแก็ส ใช้หัวเทียนแบบไหนดี เบอร์อะไร ยี่ห้ออะไร เห็นช่างเขาบอกว่ามีหัวเทียนสำหรับรถติดแก็สด้วย จริงหรือป่าว
    :D :D :D
    ขอบคุณครับ

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตอนผมใช้เครื่องตัวนี้ ผมใช้ อิเรเดียมเบอร์7 ครับ

3. didomon

2,380
    2
    0
    ราคาหัวละเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมเคยซื้อ Iridium ของ Denso หัวละ 250 ครับ 4 หัว 1000
    หลังๆ งบหมด กลายเป็น Denso ธรรมดา 4 หัว 200

ผมแยกไม่ออกครับ ว่าใส่แล้วต่างกันยังไง

:)

5. didomon

2,380
    2
    0
    แสดงว่าไม่ค่อยต่างกันใช่ไหมครับ

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

เคยใช้แล้วแยกไม่ออก จริงๆ ครับ ผมก็ใช้

Denso ธรรมดา เบอร์ 6 สี่หัว 200 ครับ :):)

7. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    อิริเดียมกับธรรมดาจริงๆน่าจะต่างกันเฉพาะอายุในการใช้งานครับ แบบธรรมดาอายุสั้น อิริเดียมอายุยาว แต่ผลที่ได้ไม่น่าต่างกันมากจนสังเกตได้

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ของผม 150 บาททีวรจักรครับ เดนโซ่เหมื่อนกัน
    ของผมต่างเพราะว่าของผมตอนใช้แก็สแล้วมันเข๊ก ปรับไฟไงก็เข็กแถมสะดุดเลยไปซื้อมาลองใส่ดูก็หายก็เลยใส่มาตลอดแต่ผมใช่รถมาไม่เคยหัวเทียนเจ้งสะทีแต่เครื่องเทอร์โบที่ใช้อยู่กันหัวเทียนดีจัง:D

อ้อ รู้สึกว่ากระแสไฟที่ออกต่างกันมั้งแต่ผมไม่สนใจมากมาย เพราะว่ามันใช้ได้เป็นแสนโลเครื่องยกขายคนอื่นก่อนทุกที่ อิอิ

9. didomon

2,380
    2
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้