เตือนภัย ขับรถถนนเพชรเกษม ช่วงบางไผ่ไปถึงสาย 2 ดึกๆ เลนส์ขวาตอนเที่ยงคืน ต้องระวังนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถ้าแข่งกันบนถนนไม่รู้จะสงสารหรือสมน้ำหน้าดี แต่ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยล่ะกันครับ

2. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เข้าใจในอารมณ์ชั่วโมงนั้น ถ้าโดนเขี่ยหน่อยก็เอากันแน่ แต่ถ้าไม่พลาดก็โชคดีไปอะไรทุกอย่าก็ปกติกลับบ้านนอน แต่พลาดมาก็อะไรหลายๆอย่างของชีวิตจะเปลี่ยนไปได้แค่เสี้ยววินาทีเดียว รวมทั้งผู้สัญจร ไป-มา ไม่รู้เรื่องกับคุณด้วย ผมว่าทุกท่านน่าจะผ่านชั่วโมงนั้นกันมาบ้าง แต่งรถมาเจอกันตามท้องถนนก็คงจะมีกันบ้าง (ขับอย่างมีสติ*ดูพื้นผิวซะหน่อยว่าสมควรไหม* มีน้ำใจ*ถ้ารถเราสู้ไม่ได้ก็ยอมให้เค้าขึ้น* ความพอดี*เล่นแค่ช่วงสั้นๆก็น่าจะรู้และได้ความรู้สึก*) ยังไงก็ขอให้คิดถึงคนที่บ้านและผู้ใช้ถนนร่วมกันด้วย

ขอให้ปลอดภัยนะครับ

3. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    น่ากลัวๆ ยังไงก็ขอให้เค้าปลอดภัยแล้วกันครับ

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ไม่ชอบถนนเปียกด้วยอีกคน

5. Blue Dargon

Blue Dargon New Member Member

74
    24
    0
    ถนนบ้านเรานี่แหละครับที่ไม่ดี ไม่ได้ว่าใครนะครับ

ถนนวิภาวดีทั้งเส้นอ่ะครับ ถ้าเปียกนะไม่ต้องเบรคเลยครับ

มันเป็นลาดยางเงาอะครับไม่ต้องห่วงเลย

ไม่รู้จาหมุนเข้าฝั่งไหน อิอิ

ขอแสดงความเสียใจกับรถที่ประสบเหตุด้วยครับ

6. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ยางดียังไงก้อเอาไม่อยู่

7. 22222

22222 New Member Member

6
    0
    0
    เส้นนี้ดึกๆเปียกทุกคืน บางทีไม่ใช่แค่เลนขวา เปียกมันยันเลนกลาง ถ้าขับมาเจอตอนรดเสร็จใหม่ๆนี่ ต้องระวังครับ
    ถนนก็ไม่ค่อยจะดีด้วย แล้วถ้าวันไหนกลับดึก รถนี่ไม่ต้องล้างเลย เลอะเหมือนเดิม

8. RayRacing

RayRacing New Member Member

517
    8
    0
    ขอบคุณที่เตือนมาคับ บ้านอยู่สายสองเหมือนกัน ปากทางสายสองก้อเหมือนกัน ถ้าจอดติดไฟแดงเพื่อรอสัญญานไฟที่จะเข้าสายสอง ถ้ามืดแล้วขอให้จอดเลนขวาสุดนะคับ เลนสองรถทางตรงมาเร็ว เคยเหมาไปหลายคันแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้