อยากให้พวกกระปุกต่างๆ กลับมาขาวเหมือนเดิมทำได้หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย BARAMATE, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    มีโครงการอยากทำความสะอาดห้องเครื่องครับ อยากให้มันเอี่ยมๆ หน่อย ก็เห็นพวกกระปุกน้ำมันเพาเวอร์ กับน้ำมันเบรคตั้งอยู่เหลืองเชียว เคยมีใครเอามันมาทำความสะอาดบ้างไหมครับ หรือถ้าหาอันใหม่แพงหรือเปล่าน้อ :)

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    มันเหลืองขนาดไหนครับ ผมว่า ไม่น่าแตกต่างกันนะครับ................

3. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ใช้งานได้ดีก็พอแล้วครับ
    20 ปีแล้ว มันก็ต้องเหลืองตามวัยแล้วหละครับ 555+

4. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เปลี่ยนใหม่เลยคับ ของพอหาได้ วรจักรมีคับ

5. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ของพวกนี้มานทำความสะอาดม่ายด้ายหรอกคัพ เพราะมานเปนสารเคมีที่ใส่ไว้นานแร้ว มานก้อกัดกร่อนเปนทำมะดาควรไปหาซื้อใหม่อย่างที่คุณ BIGBOM เค้าว่าเอาไว้แถวๆวรจักรอาจจะมีเหนมีอยู่ร้านนึงเดนจากสี่แยกวรจักรเลี้ยวไปทางขวามือเดินสุดตึกจะมีร้านขายของ HONDA จำชื่อม่ะด้ายและลองถามดู เพราะเคยไปซื้อไฟเลี้ยวที่อยู่ในกันชนหน้าและไฟเลี้ยวสีส้มมุมมาแร้ว อาจจะมีหากเปนในส่วนของกระปุกถังพักหม้อน้ำหรือกระปุกที่ฉีดน้ำล้างกราจกก้อแก้ไขด้ายม่ายยาก เพราะมานเปนเมือกๆเหมือนคราบโคลนสีออกน้ำตาลๆและมีตะไคร่น้ำที่ก้นกระปุก โดยถอดออกมาจากรถ แร้วหาทรายละเอียดๆไส่เข้าไปในกระปุกซัก 2 กำมือแร้วปิดฝาพร้อมเขย่าไปมาให้ทั่วซัก 3 นาทีแร้วล้างออก หากยังไม่ใสขึ้นก้อใส่ไปใหม่อีกรอบก้อใสแร้ว หลังจากนั้นก้อใช้น้ำฉีดแรงๆให้ทรายออกหมดแร้วเติมน้ำพร้อมน้ำยาทั้งน้ำยาหล่อเย็นและน้ำยาล้างกราจกใส่ผสมเข้าไปพอประมาณ เสดแร้วทำกานใส่ที่เดิมจะเหนว่าขาวขึ้นเหนๆ ถ้าหากเปน (กระ) อย่างอื่นอยากทำให้ขาวในทันทีก้อนี่เรย น้ำร้อนแต่ระวังไข่สุกและไปโรงพยาบาลนะจะบอกให้กิ้วๆ ตัวคัยตัวมานก้อแร้วกาน.

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เอาสีขาวมาพ่นก็ได้ครับ.................

7. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    พี่ป๋องครับรบกวนตอบคำถามให้หน่อยครับ ผมถามไว้ที่กระทู้
    ของคุณ yum-yum อ่ะครับ รบกวนนิสนึงนะ :D

8. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    ขอบคุณครับ เสาร์นี้จะได้ไปลองเดินๆ แถววรจักรดูบ้าง เผื่อได้อย่างอื่นด้วย

9. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ถ้าไม่ใช่พี่น้อง พูดเนี้ย มีเรื่องแน่ๆ :p:p

10. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ก้อบอกให้ใช้น้ำร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆ ทีเดียวขาวแล้วอิอิอิอิ.......

11. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    แดงก่อนค่อยขาวอ่ะดิ พี่ป๋อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้