ใครทำฝากระโปรงรถด้วยสติกเกอร์บ้างครับช่วยโชว์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำฝากระโปรงรถด้วยสติกเกอร์อยากรู้ว่าสวยไหม แล้วรถผม
    สีทองจะทำ สีดำด้าน หรือว่า
    สีดำเงาดีครับ
    อยากเห็น แล้วมันจะซีดหรือป่าว อยากติดบ้างเพราะฝากระโปรงมันสีแตกครับ:eek:

1. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    สวย หรือ ไม่สวยแล้วแต่คนชอบครับ

เรื่องสติกเกอร์พวกนี้มีหลายเกรดครับ
    3M หรือ โกดัก ความทนทานก็อยู่ในระดับดี
    ขึ้นอยู่กับว่าโดนแดด โดนฝนมากน้อยแค่ไหน

ถ้าฝากระโปรงหน้าสีแตกเพิ่มเงินอีก เอาไปซ่อมทำสีใหม่ดีกว่าครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สวยครับ ถ้าเป็นงานสติดเกอร์ของ 3M สวยแบบสีด้านๆ ราคาเมตรละประมาณ 3000 บาท เกือบเท่าผ้าคาร์บอนจริง แต่ติดง่าย ใช้ไดร์เป่าผมช่วยจะติดง่ายขึ้นครับ

ปล. รูปนี้ถ่ายงานแข่งขัน IASCA & EMMA 2009 สนาม 2 ที่หาดใหญ่ครับ เข้าไปเยี่ยมชมได้ครับ >>> Click <<<

3. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยมากเลยครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  5. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    สวยมากคับ

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    แล้วลาย เคฟล่า แบบในรุป นี้จะสักประมาณเท่าไหร่พอทราบไหมครับ
    มันจะทนร้อนได้ กี่ปีเนี้ยะครับ

7. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    ถ้าเป็นแบบลายคาร์บอน Art_Sticker ช่วยคุณได้...ผมทำมาแล้ว อิ อิ:D

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ถ้าเป็นสติกเกอร์ 3M Dry Carbon DI-NOC Sticker

ก็โคตรสวยเลยครับ แต่ราคาแพงกว่าเอาฝากระโปรงไปทำสีแน่นอน

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=632843

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2009
  9. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    แบบในรูปสวยจังเลยค่ะ:)

10. K.F_Spoon

K.F_Spoon New Member Member

103
    2
    0
    สวยมากเลย......แต่จะทนการใช่งาน.......มากแค่ไหน......
    น้องใหม่คับ

11. old_ple

old_ple New Member Member

30
    2
    0
    ถ้าราคาไม่แรงนี้จะน่าสนใจมากครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ ค่าของ+ค่ามือ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สวยมากๆครับ น่าสนใจ

13. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    สวยมากครับ

14. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    สวยงามมาก ราคาไม่ต้องจัดไปสักหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้